Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Xuất hóa đơn cho khách hàng nước ngoài

Bạn nào làm trong ngành vận tải có thể giúp mình vấn đề này ko?
    Cty mình có khách hàng nước ngoài, thường thì chỉ đưa debit note cho người ta chứ ko xuất hóa đơn vì người ta ko cần. Tuy nhiên mới đây sở thuế xuống kiểm tra và nói cty phải xuất HD dù khách hàng ở nước ngoài. Điều mình băn khoăn là mình sẽ xuất HD dựa vào những chi phí nào để giảm tối đa tiền lời ko?

Ðề: Xuất hóa đơn cho khách hàng nước ngoài

Phải xuất đúng bằng số tiền họ chuyển vào tài khoản của mình chứ! Xuất và ghi thêm dòng chữ: Khách hàng ko lấy hóa đơn. Rồi để nguyên đó , ko xé ra là được

-------------

If you have any questions/comments, please feel free to contact me. Thank you and have a good day!

Kind Regards -

NGUYEN DANG VIET NAM CO.,LTD
    ADD: NO 7 - ROW A, COLLECTIVE ZONE OF TECHNICAL AND MILITARY ACADEMY, CO NHUE WARD, TU LIEM DISTRICT, HA NOI, VIET NAM
    TELL 04 3748 0991 / FAX: 04 37552331
    PIC: MR THE SON
    Mobi: 0987 108 468

Ðề: Xuất hóa đơn cho khách hàng nước ngoài

Cam on nhieu nhe
    Minh còn 1 câu hỏi nữa. Khi làm đại lý cho hãng tàu có rất nhiều chi phí phát sinh nhưng ko có hóa đơn và mình vẫn lấy lại từ khách hàng nước ngoài bằng cách gửi cho họ debit note liệt kê tất cả chi phí đã trả khi tàu đến vn và thêm phí đại lý (doanh thu cho cty). Vậy khi xuất hóa đơn đầu ra thì số tiền phải bằng với số tiền trong debit note nhưng mà những chi phí ko có hóa đơn thì mình phải làm sao vì nếu bỏ vào hóa đơn đầu ra thì mình sẽ lổ vì mình ko có hóa đơn đầu vào???
    Cám ơn nhiều