Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Thắc mắc vấn đề nhập xuất khẩu!

Mình là lính mới của dân kế toán

Trước hết mình xin gửi lời chào và lời chúc chân thành nhất tới toàn thể dân kế toán của nước nhà, mình rất mong được sự giúp đỡ của tất cả mọi người!

Tình hình là thế này công ty mình là công ty sản xuất bao bì, chủ yếu là xuất khẩu nước ngoài và nhập khẩu NVL từ nước ngoài vê.

Thời gian gần đây Cty dùng tờ khai điện tử thì chữ số phần trăm là 3 chữ số (vd: HD giá trị 256.000,567 USD thì trước đây kê khai sẽ là 256.000,57 USD nhưng bây giờ khai là 256.000,567 USD)

Công ty dùng phần mềm kế toán Fast AC thì chỉ có hai chữ số thập phân nên khi hạch toán các nghiệp vụ nhập khẩu và xuất khẩu và phần mềm sẽ bị chênh lệch so với số TK.

Giờ thực sự mình không biết cách giải quyết thế nào nữa mong cả nhà giúp đỡ.

Cảm ơn cả nhà trước! ]

Nguyễn Xuân Cường

09.48.18.48.48 - 58

Ðề: Thắc mắc vấn đề nhập xuất khẩu!

Không có ai cho ý kiến hết ah

Công ty dùng phần mềm kế toán Fast AC thì chỉ có hai chữ số thập phân nên khi hạch toán các nghiệp vụ nhập khẩu và xuất khẩu và phần mềm sẽ bị chênh lệch so với số TK.
    Liên hẹ với nhà cũng cấp phần mềm Fast AC để họ tạo cho 3 chữ số sau dấu phẩy

Cái đó điều chỉnh thì cũng dễ nhưng mà chỉ được mỗi Nhập Xuất khẩu thì Ok nhưng các nghiệp vụ khác lại mệt mõi các báo cáo xuất ra lại sinh ra sai số nặng nữa, đang bí muốn chết luôn!

Bà con có ai cùng cảnh ngộ không vậy

Khó nhỉ, mình cũng chưa gặp trường hợp tương tự như cậu bao giờ. Thôi chỉ còn cách là cậu chịu khó seach trên mạng xem đơn vị nào cung cấp phần mền kế toán fast và gọi điện hỏi xem lỗi này mình có tự thay đổi được không, nếu được thì cách chỉ dẫn cách cài đặt lại. Nếu không thì hỏi họ cách giải quyết. OK!

Mình cũng không giúp gì thêm cho bạn được. Chúc bạn may mắn

vậy thì bạn chỉnh lại trong phần mềm kế toán phần trường tiền ngoại tệ thành 3 số thập phân là được ok rồi