Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Sinh viên kế toán học chứng chỉ gì để làm được việc luôn?

Anh chị cho em hỏi 1 chút.

Như em đã tìm hiểu thì đang có chương trình CAS - chuyên gia kế toán có cấp chứng chỉ thuộc Viên kế toán quản trị công chứng Úc - CMA Australia. Theo như dì em làm kế toán trưởng ngoài HN (là hội viên CMA ở Việt Nam) giới thiệu thì học chương trình này sẽ được dạy toàn diện kiến thức kế toán bằng phương pháp thực hành, các phần về thuế và cả các phần mềm kế toán, dạy cả excel nữa. Nên em định sẽ học luôn, vừa được hướng dẫn chi tiết, vừa có chứng chỉ quốc tế. Tuy nhiên em đang vướng ở một chỗ là chương trình này chỉ có ở Hà Nội mà em thì ở HCM, học tư tháng 8 đến tháng 10 thì tháng này em ra trường thì lại phải bay từ HCM ra HN học, không biết ngoài HCM còn trung tâm nào dạy không ạ?

Em cảm ơn anh chị nhiều

theo như mình biết thì khóa học này chỉ có ở trung tâm AFA và ở hà nội thôi, mà lại chỉ có học offline thôi. nhiều khi cũng bất tiện nhỉ.

mình cũng không muốn học online, hic. Nhưng mà mình nghe nói chương trình này còn học lên được nữa, dành cho những anh chị nhiều năm kinh nghiệm làm kế toán đúng không?

sau này học thêm nữa thì tính sau đi chứ giờ mình đi học là để đi làm bạn à

Bí quyết đơn giản để có được giấc ngủ ngon mỗi ngày

Một giấc ngủ sâu giúp cho cơ thể phát triển khỏe mạnh, tái tạo năng lượng sau một ngày làm việc vất vả. Bài viết hôm nay chúng tôi sẽ bật mí cho bạn những bí kíp đơn giản để có được giấc ngủ ngon trọn vẹn nhé.

1. Tránh sử dụng các thiết bị điện tử quá nhiều

Việc sử dụng đồ điện tử như máy tính, điện thoại vào buổi đêm không chỉ khiến chúng ta mất tập trung mà ánh sáng từ những vật dụng này còn khiến đồng hồ sinh học bị đảo lộn, gây ảnh hưởng đến sức khỏe.

2. Hạn chế thức uống có chứa Cafein

Coffee, trà, hay các thực phẩm có chứa cafein sẽ làm cho bạn cảm thấy tỉnh táo, khó ngủ. Thậm chí đối với những người có vấn đề về hệ tim mạch việc uống cafe sẽ làm cho cơ thể cảm thấy mệt mỏi, khó thở, mất ngủ. Chính vì vậy các bạn nên hạn chế uống các chất có chứa cafein trước 6-7h để có thể dễ dàng chìm sâu vào giấc ngủ hơn nhé.

3. Xây dựng thói quen tốt trước khi ngủ

Việc hình thành một vài thói quen tốt trước khi ngủ sẽ giúp cơ thể và bộ não nhận thức được sắp đến giờ phải ngủ, dễ dàng chìm vào giấc ngủ nhanh chóng. Bằng việc xem một vài tin tức hữu ích cùng gia đình, đọc sách hay vừa dưỡng da vừa nhâm nhi một cốc trà thảo mộc trước khi ngủ sẽ giúp bạn chìm vào giấc ngủ ngay khi đặt lưng xuống giường.

Ngoài ra, việc chọn đệm ngủ phù hợp cũng là vô cùng cần thiết, bởi đệm chất lượng sẽ mang lại cho bạn cảm giác thoải mái, êm ái, nâng đỡ cột sống lưng và chuyển động cơ thể một cách tự nhiên nhất, mang lại cho bạn giấc ngủ ngon trọn vẹn. Một giấc ngủ sâu giúp chúng ta luôn được khỏe mạnh, có tinh thần sảng khoái, sống vui vẻ hạnh phúc hơn.

Thương hiệu đệm Liên Á hội tụ đầy đủ những đặc tính ưu Việt về chất lượng, góp phần mang lại cho bạn giấc ngủ ngon trọn vẹn, được nhiều gia đình ưa chuộng và sử dụng.

Nếu bạn có nhu cầu đặt mua đệm Liên Á chính hãng, chất lượng với mức giá ưu đãi tốt nhất hãy truy cập website https://demcaosuliena.com hoặc gọi đến hotline 0962701701 – 1900636746 để đặt hàng nhanh chóng nhất.