Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Kế toán quản trị là gì và học ở đâu?

CMA - Kế toán quản trị là gì và học ở đâu? Mình sẽ đề cập dưới này để các bạn có thêm sự lựa chọn cho bản thân mình.

CMA (Kế Toán Quản Trị Hoa Kỳ) là chứng chỉ quốc tế được công nhận trên toàn thế giới. Cho dù bạn muốn nâng cao giá trị bạn mang đến cho vị trí hiện tại của bạn, hoặc mở rộng tiềm năng sự nghiệp của bạn, CMA sẽ giúp bạn thiết lập các tiêu chuẩn cho nó một cách chuyên nghiệp nhất.

Ghi danh CMA?
    Để ghi danh CMA, bạn phải là thành viên của IMA

Thế, IMA là gì?
    Một trong những hiệp hội lớn tập trung hoàn toàn vào nghiệp vụ kế toán quản lý. IMA cam kết giúp thành viên mở rộng cơ hội nghề nghiệp cũng như sự thăng tiến.

Điều kiện để nhận chứng chỉ kế toán quản trị:
    Là thành viên IMA.
    Bằng cử nhân bậc đại học/cao đẳng được công nhận.
    Có 2 năm kinh nghiệm chuyên ngành.
    Đậu phần 1 và 2 của kỳ thi CMA.

Cách học kế toán quản trị CMA?
    CMA linh động, bạn hoàn toàn có thể chủ động việc học của mình: Trung tâm, tự học, lớp học ảo, blad blad bất cứ gì bạn muốn. Trong vòng 12 tháng hoặc 3 năm bạn sẽ có 1 chứng chỉ CMA. Tất cả phụ thuộc vào bạn!

Học kế toán quản trị ở đâu:
    Có hàng trăm cơ sở trên thế giới là thành viên của IMA, tổ chức 3 kỳ thi mỗi năm trên máy tính. Vì thế, bạn sẽ được thông báo cụ thể địa điểm, thời gian thuận tiện nhất.

Các bước đăng ký:
    Nộp đơn đăng ký, chọn kỳ thi mong muốn, nộp lệ phí nhất định.
    Nhận đơn xác nhận, mã xác nhận, địa điểm và hướng dẫn.
    Lên lịch hẹn với đối tác thành viên tại địa điểm gần nhất.
    Sau khi hoàn tất, sẽ có Email xác nhận được gửi cho bạn.
    Để tìm kiếm đối tác thành viên gần nhất, bạn truy cập prometric.com/ICMA. Hoặc ở TPHCM và HN có trung tâm *********** là 1 đối tác uy tín và lâu năm được nhiều người trong ngành ưu tiên lựa chọn cho chất lượng về đào tạo kế toán quản trị CMA.

Tổng hợp bởi Học Kế Toán Quản Trị

cám ơn anh chị đã chia sẻ. bài viết thật bổ ích

đèn led hà nội đèn led Việt Nam Đèn led