Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Báo cáo CDD cho cuộc họp MPR

Ðề: Báo cáo CDD cho cuộc họp MPR

Trích dẫn Gửi bởi dilinhnguyen
    Mọi người cho em hỏi hai thuật ngữ "CDD" và "MPR" trong yêu cầu "Báo cáo CDD cho cuộc họp MPR" là viết tắt của cụm từ nào được không ạ? Em thấy yêu cầu này trong một tin tuyển dụng kế toán quản trị, mà không hiểu là gì?
    CDD là từ viết tắt từ Community Development District (tạm dịch phát triển cộng đồng)
    MPR là từ viết tắt từ Marketing Public Relations ( tạm dịch marketing quan hệ công chúng)
    Trên thực tế thì những người làm marketing thường quan tâm đến kết quả cuối cùng, trong khi những người làm công tác quan hệ công chúng lại xem nhiệm vụ của mình là chuẩn bị và phân phối thông tin. Hiện nay nhiều doanh nghiệp đang hình thành bộ phận marketing quan hệ công chúng (MPR). MPR không chỉ là tuyên truyền, tức là có nhiệm vụ đảm bảo chỗ đăng tải (chứ không phải chỗ phải trả tiền) trên các phương tiện in ấn, truyền thanh và truyền hình để cổ động hay giới thiệu một sản phẩm, một địa điểm hay một con người, mà còn có các nhiệm vụ
    Vì thế, có thể cty đăng tuyển nhân sự làm kế toán quản trị cung cấp chỉ tiêu phục vụ cho bộ phận mới thành lập là bộ phận marketing quan hệ công chúng (MPR)
    Đây là cách hiểu chủ quan của mình về MPR nếu bạn nào hiểu đúng hơn nữa xin cho ý kiến.

Ðề: Báo cáo CDD cho cuộc họp MPR

Cám ơn bạn nhiều nhé!