Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Kế toán quản trị tại các căn teen

Ðề: Kế toán quản trị tại các căn teen

Chào kinhvomenh08,

Khi bạn nhận việc có được giao "bản mô tả công việc" không? Sếp có giao nhiệm vụ cụ thể nào chưa? Ngoài bạn ra, trong cty còn có ai khác làm KTQT nữa ko, đặc biệt là người cũ? Công việc KTQT từ trước đến giờ ở cty của bạn đã có những gì?...

KTQT không sợ thiếu chuyện để làm, càng không lo thiếu tài liệu mẫu biểu. Cái chính là phải biết nên làm gì, mục tiêu ra sao. Xem ra bạn phải thông tin nhiều hơn thì mọi người mới giúp được bạn.

Chúc bạn thuận lợi với vai trò mới!

Rất cảm ơn bạn quan tâm đến đề tài của mình.
    Mình là NV đầu tiên về KT QT của cty nên ko được ai chỉ dẫn cả, nên ko có bảng mô tả công việc.

Theo như bạn đã biết, thì trên cương vị của sếp nên cái gì cũng thích quản. Do có nhiều cái quá nên mình chả biết bắt đầu từ đâu và như thế nào?

Theo trao đổi ban đầu thì sếp muốn mình setup lại chứng từ của các cănteen từ đối chiếu đến quản lý cost thực phẩm của từng ngày toàn căn teen. Nếu như bạn có kinh nghiệm về vấn đề này bạn có thể giúp mình hướng đi được không? Như KT QT của nghanh suất ăn công nghiệp thì nên quản trị thế nào?

Chân thành cảm ơn

Các anh chị có cuốn "management accounting, tác giả horngren sundem stratton" không, có em xin với, em hiện đang học về kế toán quản trị và rất cần sách này để tham khảo. Cám ơn anh chị