Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Ðề: Cần làm gì khi mới nhận công việc KTT ?

Em ko có kinh nghiệm nhưng em thấy chị kế toán trưởng bên em mới nhận việc đầu tiên làm quen với nhân viên rồi yêu cầu bọn em ghi ra công việc bọn em làm để nắm bắt được công việc và phân công lại công việc từng người cho phù hợp. Đó là việc đầu tiên. Còn các việc tiếp sau ko thấy chị hỏi.

Trích dẫn Gửi bởi Minh Hanh
    Khi mới được giao công việc của kế toán trưởng thì các công việc đầu tiên cần phải làm là gì ? Ai có kinh nghiệm xin chỉ giúp mình với. Cám ơn nhiều !
    Xem lại trong két còn bao nhiêu tiền, có thâm hụt không! :demtien:

Trích dẫn Gửi bởi Kẻ Hành Khất
    Xem lại trong két còn bao nhiêu tiền, có thâm hụt không! :demtien:
    hjhj theo mình thì nên hỏi các công việc hằng ngày của các KTV đó bạn , ghi chép lại các số liệu , kiểm tra và giám sát muốn vậy thì phải hỏi thôi , nhất là khoản chi tiêu , quỷ tiền mặt của cty....

Theo mình thấy thì việc làm KTT không có gì khó nhưng đòi hỏi phải có kinh nghiệm trong công việc kế toán.Nếu bạn đã từng làm công việc kế toán tổng hợp thì bạn sẽ hiểu hết những công việc mình đã làm.Từ đó bạn đứng ở vị trí KTT mới điều khiển được.Để công việc của bạn được trôi chảy bạn có thể nhờ người giúp.Ma cũ hiếp ma mới cái này ở đâu cũng có quan trọng nhất là lúc ban đầu mình lấy tình cảm với họ.Việc này không ai có thể giúp cho bạn được vì đó là khả năng giao tiếp và cách sống.Còn cách phân công, phân nhiệm cho nhân viên dưới quyền bạn có thể sắp xếp nhưng rất tránh kiểu sai vặt hoặc là ra vẻ bề trên nhé.

xem quy trình kế toán và hình thức kế toán của công ty thế nào, kiểm tra các giấy tờ sổ sách và cả ,.... xiền nữa, xem xem những công việc nào phải làm gấp, những công việc nào làm trong thời gian tới. Bạn nhớ là để ý xem bên thuế có yêu cầu gì mình phải làm luôn không nhé

Trước tiên là phải tiếp nhận công việc của kế toán trưởng hoặc người phụ trách công việc trước đó, tìm hiểu về toàn bộ hệ thống kế toán của công ty. Song song là cách đối nhân xử thế với những đồng nghiệp mới trong công ty làm sao để có môi trường làm việc tốt nhất.
    Nói chung là có rất nhiều việc để làm đấy!