Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Ðề: Chỉ số trung bình ngành?

Rất khó để có được số liệu chính xác, nhất là ở môi trường chưa đủ thông tin như Việt Nam. Do đó tùy theo ngành nghề, các bạn có thể lấy thông tin qua Internet, qua một số website như Cục Thống kê http://www.pso.hochiminhcity.gov.vn/thong_tin_ktxh?search_flag=1 hoặc các tài liệu tổng kết định kỳ có phân tích về tình hình kinh tế Việt Nam của World Bank, European Union (bạn thử download report Greenbook 2008 về xem) ... :tea:

Trích dẫn Gửi bởi toanpt
    Khi phân tích báo cáo TC, tôi thấy có phần so sánh các chỉ số của công ty với trung bình ngành. Tôi không hiểu chỉ số TB ngành có thể lấy được ở đâu (nới cung cấp thông tin chính thức)? Bác nào biết thì chỉ giùm tôi nhé. Cảm on các bác nhiều.
    tôi nghĩ là các ngân hàng khi cho một doanh nghiệp nào đó vay thì họ sẽ phân tích các chỉ số tài chính như tỉ suất tài trợ, đầu tư,khả năng thanh toán...
    có thể các ngân hàng sẽ có

MINH CUNG DANG TIM TRUNG BINH NGANH DAY, KHO TIN WA , CO ANH CHI NAO BIET CHI DUM EM VOI
    :udau

Nếu ngành nào có thì lượm đỡ mà sài , còn không có thì potay................!

bạn có thể lấy ở website: cophieu68.com.vn ở đó có tất cả các ngành nghề kinh doanh bạn chỉ cần xem kỹ là bạn lấy ngành nghề kinh doanh nào thui

chỉ số trung bình ngành: http://www.cophieu68.vn/category_ib2.php?year=2015
    ^.^

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12