Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

Ðề: báo cáo tài chính cuối năm với doanh nghiệp mới thành lập

Nếu DN mới thành lập và chưa phát sinh gì thì chị có thể lập công văn xin gộp báo cáo tài chính sang năm sau

Trích dẫn Gửi bởi Dieuhuongkt
    Nếu DN mới thành lập và chưa phát sinh gì thì chị có thể lập công văn xin gộp báo cáo tài chính sang năm sau
    Mới thành lập thời gian bao lâu thì cty có thể lập công văn vậy bạn????. Theo như bạn ấy hỏi thì mình có nên để báo doanh thu là 0 không???

Bạn lập báo cáo con số giá trị nào là do bạn tập hợp được số liệu từ hoạt động thực tế phát sinh trên hóa đơn chứng từ của bạn.
    Khi chỉ tiêu nào đó mà đơn vị bạn không phát sinh thì số liệu sẽ là bằng không 0.

nhưng mà quá 15 tháng có xin được gộp báo cáo không các bạn

---------- Post added at 10:22 ---------- Previous post was at 10:21 ----------

mình định để doanh thu bằng 0 nhưng lại sợ

3. Trường hợp kỳ tính thuế năm đầu tiên của doanh nghiệp mới thành lập kể từ khi được cấp Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp hoặc Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh hoặc Giấy phép thành lập hoặc Giấy chứng nhận đầu tư và kỳ tính thuế năm cuối cùng đối với doanh nghiệp chuyển đổi loại hình doanh nghiệp, chuyển đổi hình thức sở hữu, hợp nhất, sáp nhập, chia, tách, giải thể, phá sản có thời gian ngắn hơn 03 tháng thì được cộng với kỳ tính thuế năm tiếp theo (đối với doanh nghiệp mới thành lập) hoặc kỳ tính thuế năm trước đó (đối với doanh nghiệp chuyển đổi loại hình doanh nghiệp, chuyển đổi hình thức sở hữu, hợp nhất, sáp nhập, chia tách, giải thể, phá sản) để hình thành một kỳ tính thuế thu nhập doanh nghiệp. Kỳ tính thuế thu nhập doanh nghiệp năm đầu tiên hoặc kỳ tính thuế thu nhập doanh nghiệp năm cuối cùng không vượt quá 15 tháng.

Quá 15 tháng là bạn không được cộng vào kỳ tính thuế tiếp theo bạn ah!
    Mình trích Điều 3 mục 3 thông tư 123/2012/TT-BTC bạn tham khảo thêm nha.

các bạn cho mình hỏi, cty thành lập từ tháng 4, chưa hoạt động
    cả năm có 2 hóa đơn, 1 là hóa đơn in 500 tờ hóa đơn, 2 là hóa đơn mua token để nộp thuế qua mạng
    vậy báo cáo cuối năm mình phải nộp cái gì ?

Kỳ quý 4, mình không phát sinh hóa đơn, khi báo cáo thu nhập doanh nghiệp tạm tính, mục 10 Thuế suất thuế TNDN (%) thấy là 25000 , như vậy cứ để nguyên để nộp qua mạng à ?

Trích dẫn Gửi bởi Lan hương 83
    doanh nghiệp lập báo cáo tài chính cuối năm doanh thu bằng 0 có sao không các bạn ơi.
    Không có doanh thu mà là năm đầu tiên thì hok sao đâu bạn. Chi phí bạn có thì là công ty hoạt động bt nhưng hok ps doanh thu thôi. Nếu thành lập vào 3 tháng cuối năm thì mới được gộp bctc. Theo mình bạn cứ để doanh thu là 0 nếu như không có xuất cái hóa đơn nào

Trích dẫn Gửi bởi Dragon_son
    các bạn cho mình hỏi, cty thành lập từ tháng 4, chưa hoạt động
    cả năm có 2 hóa đơn, 1 là hóa đơn in 500 tờ hóa đơn, 2 là hóa đơn mua token để nộp thuế qua mạng
    vậy báo cáo cuối năm mình phải nộp cái gì ?

Kỳ quý 4, mình không phát sinh hóa đơn, khi báo cáo thu nhập doanh nghiệp tạm tính, mục 10 Thuế suất thuế TNDN (%) thấy là 25000 , như vậy cứ để nguyên để nộp qua mạng à ?
    Báo cáo cuối năm bạn nộp bình thường thôioanh thu bằng 0, chi phí có in hóa đơn, tokenkey có thể phân bổ và chi phí lương
    Tờ khai tạm tính quý 4 bạn tạm tính chi phí lương, mục 10 thuế suất ghi 0

Trích dẫn Gửi bởi nguyennhan90
    Báo cáo cuối năm bạn nộp bình thường thôioanh thu bằng 0, chi phí có in hóa đơn, tokenkey có thể phân bổ và chi phí lương
    Tờ khai tạm tính quý 4 bạn tạm tính chi phí lương, mục 10 thuế suất ghi 0
    cảm ơn bạn, cho mình hỏi thêm là phần báo cáo tài chính, kê qua mạng thì chọn báo cáo nào?
    25 QĐ 15/2006-BTC - Bộ báo cáo tài chính
    26 QĐ 48/2006-BTC - Bộ báo cáo tài chính
    27 QĐ 16/2006 -NHNN - Bộ báo cáo tài chính
    28 QĐ 99/2000-BTC - Bộ báo cáo tài chính

Cho mình hỏi thêm nữa, mình nộp thuế môn bài qua mạng qua vietcombank
    khi nhập mã số thuế thì nó hiện thông tin đầy đủ, nhưng phần địa chỉ nó chỉ có tên đường, không có quận, tỉnh, mình có cần thêm vào không

và Số quyết định / số bảng kê biên lai
    Ngày bảng kê
    thì điền như thế nào

View attachment 14774

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối