Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13
    Ðề: Bạn biết những hệ thống kiểm soát nội bộ nào?

em mới làm trong công ty xây dựng, công ty thì hoạt động đc trên 3 năm rồi! mà đến giờ em chả thấy có chứng từ sổ sách từ đầu gì cả? tiền các sếp thì tiêu loạn cả lên! em chỉ có thông tin về phát sinh từ lúc em làm! hjc. làm thế nào để kiểm soát đc ạ? em thấy lo lắng quá!

Trích dẫn Gửi bởi mitpham1991
    em mới làm trong công ty xây dựng, công ty thì hoạt động đc trên 3 năm rồi! mà đến giờ em chả thấy có chứng từ sổ sách từ đầu gì cả? tiền các sếp thì tiêu loạn cả lên! em chỉ có thông tin về phát sinh từ lúc em làm! hjc. làm thế nào để kiểm soát đc ạ? em thấy lo lắng quá!
    về xây dựng em nên báo xếp chi thu cái gì cũng nên có hoá đơn chứng từ (nhưng hợp lý hợp lệ) ít nhất em cũng có cái phiếu thu hay phiếu chi chứ làm 3 năm mà không có sổ sách là sao nếu cơ quan thuế gởi thông báo thanh tra thì sao??? nếu cần giúp gởi mail anh giúp cho không tính phí đâu hjhjhj email khiemnb@gmail.com

Trích dẫn Gửi bởi nguyenducduy
    kiểm soát rủi ro bao gồm viẹc đánh giá nhận dạng và quản lí rủi ro có thể ps trong quá trình hoạt động xskd của doanh nghiệp
    Để dánh giá rủi ro cần thiết lập mục tiêu cho đơn vị bao gồm mt của toàn bộ dv và riêng cho từng bp .Nhận diện rủi ro khiến cho mt của dn không đạt dc.Phải cố hệ thống thông tin và trruyền thông từ trên xuống dưới và từ trong ra ngoài. Hệ thống tt kế toán ,chứng từ gốc, sổ sách kế toán, báo cáo kế toán.....
    Duc Duy nói đúng, Một điều mà các nhà khoa học luôn đau đầu đó là kiểm soát rủi ro. Nếu không làm tốt và triệt để vấn đề này thì cho dù ý tưởng có hay, đầu tư kinh phí lớn thì các kết quả nghiên cứu cũng không thể áp dụng được. Đây sẽ vấn đề có thể giết chết toàn bộ công trình.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12