Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Sổ sách kế toán nội bộ cho công ty chưa có hệ thống

Chào cả nhà ,e là lính mới ạ, hom nay vào đây học hỏi và có vài câu muôn hỏi mọi người như sau
    Công ty có mình e là kế toán e quản lý hết,tiền mặt quỹ, đơn hàng vào đơn hàng ra, viết hóa đơn làm thuế,nói chung là làm hết ạ, nhưng cái e thắc mắc là làm tổng họp trên một file exel nhưn vậy e không biết quản lý sao cho tốt tất cả các mặt,mà tách ra thì có quá nhiều mảng, sổ khác nhau,
    mọi người cho em hỏi có cách nào để làm gộp hết lại nhưng quản lý dễ được không,
    cái e muốn theo dõi là đơn hàng vào và ra như thế nào cho hợp lý ý
    Bên e làm về in nên có nhiều khách lẻ nên hơi khó quản lý cái này
    Em cám ơn :hichic::hichic::hichic:

Ðề: Sổ sách kế toán nội bộ cho công ty chưa có hệ thống

Trích dẫn Gửi bởi Hà Nội Phố
    Chào cả nhà ,e là lính mới ạ, hom nay vào đây học hỏi và có vài câu muôn hỏi mọi người như sau
    Công ty có mình e là kế toán e quản lý hết,tiền mặt quỹ, đơn hàng vào đơn hàng ra, viết hóa đơn làm thuế,nói chung là làm hết ạ, nhưng cái e thắc mắc là làm tổng họp trên một file exel nhưn vậy e không biết quản lý sao cho tốt tất cả các mặt,mà tách ra thì có quá nhiều mảng, sổ khác nhau,
    mọi người cho em hỏi có cách nào để làm gộp hết lại nhưng quản lý dễ được không,
    cái e muốn theo dõi là đơn hàng vào và ra như thế nào cho hợp lý ý
    Bên e làm về in nên có nhiều khách lẻ nên hơi khó quản lý cái này
    Em cám ơn :hichic::hichic::hichic:
    bên em có dùng phần mề kế toán không vậy ???? nếu có em nhập đơn hàng và xuất đơn hàng trên phần mềm nó tự động kết chuyển và hạch toán cho em cần gì thì kết xuất ra excell là xong

Ðề: Sổ sách kế toán nội bộ cho công ty chưa có hệ thống

Trích dẫn Gửi bởi khiemnb
    bên em có dùng phần mề kế toán không vậy ???? nếu có em nhập đơn hàng và xuất đơn hàng trên phần mềm nó tự động kết chuyển và hạch toán cho em cần gì thì kết xuất ra excell là xong
    Không anh à ,e làm thủ công tự làm tự kẻ bảng, báo cáo được doanh thu, công nợ xong ông xếp lôi đâu ra mấy thứ khấu hao nữa bắt cho vào cùng zùi làm sổ y như bctc ý mờ như thế nó linh tinh hết zùi à ,nhìn là mớ bòng bong luon, bi h không biết làm sao nữa à, có cách nào khả thi không anh nhỉ