Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Công ty mình cũng là 1 công ty gia công hàng cho nc ngoài mới thành lập, về cơ bản VN có lợi thế là nhân công rẻ, chính trị ổn định, đc miễn thuế TNDN 2 năm đầu và giảm thuế cho năm sau...
    Việc thất thu thuế của nhà nước thì k chỉ cty nc ngoài, cty nào mà chẳng trốn ... nhưng bỏ đc thuế nộp thì các khoản phí nọ, phí kia ... chẳng thà k phải biếu xén mà cứ vứt thẳng cho nhà nc chuẩn chỉ có khi còn nhẹ nhàng hơn.

Trích dẫn Gửi bởi scarlets2
    Công ty mình cũng là 1 công ty gia công hàng cho nc ngoài mới thành lập, về cơ bản VN có lợi thế là nhân công rẻ, chính trị ổn định, đc miễn thuế TNDN 2 năm đầu và giảm thuế cho năm sau...
    Việc thất thu thuế của nhà nước thì k chỉ cty nc ngoài, cty nào mà chẳng trốn ... nhưng bỏ đc thuế nộp thì các khoản phí nọ, phí kia ... chẳng thà k phải biếu xén mà cứ vứt thẳng cho nhà nc chuẩn chỉ có khi còn nhẹ nhàng hơn.
    Bạn cho hỏi nhỏ là khoản phí nọ, phí kia là phí đen mình không hạch toán hay là phí gì gì bạn? Mình chưa được va vấp thực tế lắm :daukhowa:

Giày da nam (http://tamanh.net/giay-da-nam/) của bạn đẹp quá …!!!
    Mấy tháng trước thằng bạn thân mua một đôi giày chỗ bạn về đi thấy nó khen lắm rõ ràng là rất ôm chân nhưng mà k bị nóng hay đau chân gì cả, dễ dàng lau sạch khi bị bám bẩn nữa. Sắp tết rồi mình cũng muốn mua cho ông xã một đôi đi chơi tết mà mình ở xa shop quá không đến mua được shop có ship hàng không ạ?
    Thanks shop nhiều nhé…

Giay da nam của bạn đẹp quá..!!
    Hôm trước thấy đưa em nói xem qua trang http://tamanh.net/giay-luoi-nam/ thấy nhiều mẫu giày đẹp lắm qua mua một đôi đi về thấy rất tốt da càng đi càng mềm mà không bị bong chóc gì cả, mà càng đi càng ôm chân có cảm giác rất thoái mái nữa. Gần tết rồi muốn mua đôi giày lười da tặng xếp được không nhỉ? Cả nhà cho mình ý kiến nhé.Thanks cả nhà nhiều nhé..