Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Đề thi vào công ty kiểm toán.

Mình đang có dự địnhthi tuyển vào công ty kiểm toán. nhưng mình không phải chuyên ngành kiểm toán mà là tài chính. Mình cũng không tính dự thi vào Big4 đâu, công ty bình thường thôi. dau:
    không biết 1 đề thi kiểm toán thông thường ngừoi ta sẽ kiểm tra phần nào vậy. Nghiệp vụ kế toán hay nghiệp vụ kiềm toán là cái cần chú trọng. MOng mọi người giúp đỡ :longlanh:

Ðề: Đề thi vào công ty kiểm toán.

Mình cũng dự định thi vào công ty kiểm toán dạng trung của Việt Nam thui, qua đợt thi tuyển thực tập và tìm hiểu thêm thì mình biết hầu hết các công ty có đề thi như thế này: Kiểm toán, kế toán, thuế, IQ, tiếng anh ( từ vựng, ngữ pháp, dịch đoạn văn, đọc hiểu)... Có thể bớt 1 số phần tùy theo công ty nhỏ hay lớn. Một số công ty Việt Nam nhưng đề thi vẫn là toàn bộ tiếng anh nha bạn vd: Nexia ACPA, còn một số công ty thì có phần tiếng anh, phần tiếng việt. Tình hình là thế đấy bạn. Qua vòng test thì còn thêm 1 đến 2 vòng phỏng vấn nữa ha, có khi phỏng vấn anh có khi việt có khi cả 2.

Trích dẫn Gửi bởi haiga9109
    Mình đang có dự địnhthi tuyển vào công ty kiểm toán. nhưng mình không phải chuyên ngành kiểm toán mà là tài chính. Mình cũng không tính dự thi vào Big4 đâu, công ty bình thường thôi. dau:
    không biết 1 đề thi kiểm toán thông thường ngừoi ta sẽ kiểm tra phần nào vậy. Nghiệp vụ kế toán hay nghiệp vụ kiềm toán là cái cần chú trọng. MOng mọi người giúp đỡ :longlanh:

mệt nhỉ mình lại không biết tiếng anh .hajzzzzzzzzzz

ôi tiếng anh, ko giám mơ tới luôn

Hầu hết, các đề thi đều có tiếng Anh. Nếu bạn chưa có kiến thức bên kiểm toán, bạn có thể đọc quyển Kiểm toán của đại học kinh tế Thành phố Hồ Chí Minh. Khi hiểu nội dung rồi, bạn có thể học từ vựng chuyên ngành bằng tiếng Anh ở cuối quyển sách. Còn về kiến thức Kế toán,Thuế, bạn nên đọc chuẩn mực, thông tư, Luật liên quan.

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn mình trong chủ đề Đề thi vào công ty kiểm toán. Bạn có nói là về kiến thức Kế toán,Thuế, bạn nên đọc chuẩn mực, thông tư, Luật liên quan => vậy bạn có thể cho mình tên 1 số luật, thông tư, chuẩn mực cần học được không. Xin cảm ơn bạn nhiều