Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Quá khó xin việc nếu không có kinh nghiệm

Em biết những điều này có rất nhiều người đã hỏi rồi. Nhưng thật sự đối với em nó vẫn chưa có câu trả lời.
    Em là người Sài Gòn, nhưng gốc ở Bắc. Nên trong Sài Gòn này gia đình em không có bất kì mối quan hệ thân thiết nào để nhờ vả được cả. Bố em ngoại giao rất kém nên đến khi nhờ người ta nói đó giờ không quà cáp ai mà giúp.
    Còn về bản thân em. Em chuẩn bị lấy bằng đại học sau 6 năm miệt mài (trong đó có 2 năm bảo lưu vì em có em bé). Đối với em, việc chuẩn bị lãnh bằng là một niềm hạnh phúc vô bờ... Nhưng em lại lo lắng vì trong thời gian tìm việc hiện tại, em cảm thấy mình không có 1 con đường sống nào cả vì thấy người ta toàn tuyển có kinh nghiệm mà thôi. Em lại nghĩ không lẽ mỗi năm bao nhiêu người ra trường đều thất nghiệp, sao bạn bè mình tụi nó có việc hết rồi? Và em hiểu là đa số ai cũng cần có người quen dẫn lối hết. Vậy đưa như em phải làm sao bây giờ? Thật sự em rất buồn và bế tắc các anh chị à!

Công ty mình ở q8,cũng đang cần tuyển 1 kế toán,có thể làm bán thời gian. Bạn muốn có thêm thu nhập thì email mình nhe vitxinhdep35@gmail.com.

chuẩn luôn, ra trường sinh viên kế toán thất nghiệp hàng loạt vì chưa có kinh nghiệm hay thực tế gì hết

Trích dẫn Gửi bởi Thanhthuy1201
    Em biết những điều này có rất nhiều người đã hỏi rồi. Nhưng thật sự đối với em nó vẫn chưa có câu trả lời.
    Em là người Sài Gòn, nhưng gốc ở Bắc. Nên trong Sài Gòn này gia đình em không có bất kì mối quan hệ thân thiết nào để nhờ vả được cả. Bố em ngoại giao rất kém nên đến khi nhờ người ta nói đó giờ không quà cáp ai mà giúp.
    Còn về bản thân em. Em chuẩn bị lấy bằng đại học sau 6 năm miệt mài (trong đó có 2 năm bảo lưu vì em có em bé). Đối với em, việc chuẩn bị lãnh bằng là một niềm hạnh phúc vô bờ... Nhưng em lại lo lắng vì trong thời gian tìm việc hiện tại, em cảm thấy mình không có 1 con đường sống nào cả vì thấy người ta toàn tuyển có kinh nghiệm mà thôi. Em lại nghĩ không lẽ mỗi năm bao nhiêu người ra trường đều thất nghiệp, sao bạn bè mình tụi nó có việc hết rồi? Và em hiểu là đa số ai cũng cần có người quen dẫn lối hết. Vậy đưa như em phải làm sao bây giờ? Thật sự em rất buồn và bế tắc các anh chị à!
    Ứng tuyển một vị trí cũng như bán một sản phẩm đó là sự phù hợp giữa cung và cầu. Nghề kế toán không khiến người làm nghề giàu có, nhưng một cuộc sống ổn định và đầy đủ thì không quá khó. Bước tiếp và gặp thật nhiều may mắn, thành công Thanh Thuy nhé.

kiên nhẫn nữa nha bạn, m ra trường hồi tháng 8, may mắn có việc ngay, bạn mình kiên trì, đứa muộn nhất cũng đã có việc sau thời gian chờ 4 tháng, bạn m có việc hết rồi, tất cả đều k có quen biết ai hết, đều tự nộp CV mà đc gọi, và cũng đều mới ra trường. Trời k tuyệt đường sống, gắng lên bạn

Trích dẫn Gửi bởi Thanhthuy1201
    Em là người Sài Gò1n, nhưng gốc ở Bắc. Nên trong Sài Gòn này gia đình em không có bất kì mối quan hệ thân thiết nào để nhờ vả được cả. Bố em ngoại giao rất kém nên đến khi nhờ người ta nói đó giờ không quà cáp ai mà giúp.
    Xin việc ??
    nói thật ra là đi bán sức lao động , mà đã là đi bán thì ngta quan tâm GIÁ và CHẤT
    Muốn big 4 thì phải lo chổng đít ra mà cày , mông cao đầu của mình trước thì mới có ngày để mông mình trên đầu ngta *( ít ra cũng là mức lương :ngoixom:

kinh nghiệm từ đâu mà có ? là những vấn váp trong kinh hành nghề
    khọng hoan nghệnh các lớp ke61` to toán thực tế nhưng ở đó ít nhiều bạn sẽ có ít trãi nghiệm
    google hoàn toàn free bạn nhé

xin vô mấy công ty tư nhân đi em , chị nhớ hồi trước lúc chị mới ra trường chân ướt chân ráo bên công ty chị vẫn nhận mà không cần kinh nghiệm gì, nói thật chứ không phải chỗ nào cũng cần kinh nghiệm đâu, em đừng xin người quen làm gì, còn mêt hơn ấy,

Trích dẫn Gửi bởi Tran vinh my
    Công ty mình ở q8,cũng đang cần tuyển 1 kế toán,có thể làm bán thời gian. Bạn muốn có thêm thu nhập thì email mình nhe vitxinhdep35@gmail.com.
    Em cảm ơn chị nhiều ạ! Em đã gửi mail cho chị rồi đó^^

em chia sẻ nỗi buồn này với chị :-( Nhưng công nhận là ở cái thời đại bằng đại học ai cũng có thể kiếm như giờ thì không có kinh nghiệm quả là khó :-(

Hikhik chắc xin làm công nhân quá cả nhà ơi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối