Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Nghỉ việc mà không được :'(

Em làm kế toán tại đv hành chính sự nghiệp, hđ 6 tháng đã hết hạn, đơn xin nghỉ đã nộp gần 1 tháng mà họ ko giải quyết cho nghỉ, sổ bh chưa rút, lương tháng 1 cũng bị giam. Vài người vào làm đc 1 ngày đều ko chịu làm tiếp, họ nói nếu em nghỉ khi chưa có người thay thế thì sẽ bắt bồi thường chi phí đào tạo (chi phí ở đây ý là khi em vào thì chưa biết làm, giờ có kinh nghiệm rồi) và cái em lo nhất là họ nói sẽ gửi thông báo về địa phương, em ko rõ là thông báo kiểu gì em sợ sẽ ảnh hưởng đến lý lịch sau này. Vài cái file kiểu làm sai rồi khi làm thành file hoàn chỉnh nên em xóa bớt mấy cái file lẻ nháp, họ kiểm tra máy tính nói em tự ý xóa dữ liệu kế toán, em khóc ko thành tiếng, giải thích họ ko tin.
    Cả tháng nay từ trc tết đến giờ đều lo lắng ko yên, mệt mỏi kinh khủng, ăn tết ko trọn vẹn, càng làm em nhớ nhà rồi khóc :'(:'(:'(. Ko biết nói chuyện với ai, nên viết lên đây mong đc chia sẻ với các anh chị nhiều kinh nghiệm sống, anh chị cho em vài lời khuyên ạ.

Hợp đồng đã hết thì không có quyền cáo buộc bồi thường đâu bạn. C.ty không trả tiền thì kiện ngược lại vì xâm hại quyền lợi của người lao động