Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Giúp đỡ về khoản thu nhập khác ? ( lĩnh vực ăn uống)

Tình hình là thế này. Cty mình làm về lĩnh vực ăn uống. Doanh thu hàng quý tầm hơn 4 tỷ. Chi phí thì bên mình có thể cân đối được. Nhưng có khoản thu nhập khác từ nhà cung cấp bia ( tiền tiếp thị thì phải ? ). Đây chính là vấn đề. Mình không biết kiếm chi phí gì để bù đắp cho khoản thu nhập khác này ( khoảng 300tr). Chứ kiểu này mình đóng thuế tndn nhiều quá. Mình làm lỗ hoạt động kinh doanh chính thì không được ?
    Mong mọi người giúp đỡ???

Dear Bạn,
    Theo như mình biết thì khoản thu nhập khác này bạn có thể yêu cầu cty bia chuyển vào tài khoản cá nhân của chủ DN để giảm thu nhập hoặc là làm bảng lương chi trả hộ cho nhận viên tiếp thị bia tại cty mình mà NCC bia nhờ mình trả hộ cũng giảm dc tý chi phí đó...

Trích dẫn Gửi bởi shiawase1905
    Dear Bạn,
    Theo như mình biết thì khoản thu nhập khác này bạn có thể yêu cầu cty bia chuyển vào tài khoản cá nhân của chủ DN để giảm thu nhập hoặc là làm bảng lương chi trả hộ cho nhận viên tiếp thị bia tại cty mình mà NCC bia nhờ mình trả hộ cũng giảm dc tý chi phí đó...
    Cảm ơn bạn rất nhiều!

cái này ngta gọi là trốn thuế đấy nhá

:mygaz:trốn gì mà trốn , nó chuyển sang tk ngân hàng của cty. Qúy này đóng chết luôn