Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

(Boy) nỗi lo khi bước vào nghê

chào tất cả ace nơi đây, đây là nick thư 2 của e trên diễn đàn này,thôi cho e vào đề luôn
    sinh năm 91 nhưng lại học với lứa 93 bên ngành tài chinh -ngân hàng .vấp phải nên kinh tế khó khăn nên bên ngân hàng khó khăn quá không thể chen chân nổi.nên cũng chuẩn bị xin vào làm kế toán một doanh nghiệp nào đó nhưng với một thằng sinh viên chuẩn bị ra trường thì kinh nghiệm chưa có,sự va vấp lại càng không .nên e cũng không biết thế nào nữa.
    Chuyên ngành thì bên ngân hàng,bây giờ nahyr sang làm kế toán thiếu kiến thức và chuyên môn quá
    ai làm trái ngành hay ace nào có kinh nghiệm chỉ giáo e với

Mới ra trường kể cả trái nghề hay đúng nghề cũng không giỏi luôn được bạn ạ, Giong như anh VinhHien nói: Bạn có thể xin làm ở các công ty vừa, làm từng phần hành nhỏ, dần dần mới tích lũy được kinh nghiệm, bạn cũng nên tìm các achi đi trước học hỏi kinh nghiệm, bạn cứ làm, không hỉểu chỗ nào hỏi chứ nói chỉ chung chung rất khó, giống kiểu các cụ nói biết ngứa đâu mà gãi ý. hihi

Trích dẫn Gửi bởi NguyenVinhHien
    đừng bao giờ hết hi vọng, nghề kế toán có câu, chăm hay không bằng tay quen, nên bạn cứ yên tâm, ai cũng có những va vấp ban đầu cả, bạn mới ra trường có thể bạn chưa làm công ty lớn được, chưa làm tổng hợp được, nhưng bạn có thể làm những phần hành nhỏ, chẳng hạn như thủ quỹ, tiền mặt, thanh toán, công nợ, dần dần sẽ phát triển thôi

Trích dẫn Gửi bởi ocsentc
    Mới ra trường kể cả trái nghề hay đúng nghề cũng không giỏi luôn được bạn ạ, Giong như anh VinhHien nói: Bạn có thể xin làm ở các công ty vừa, làm từng phần hành nhỏ, dần dần mới tích lũy được kinh nghiệm, bạn cũng nên tìm các achi đi trước học hỏi kinh nghiệm, bạn cứ làm, không hỉểu chỗ nào hỏi chứ nói chỉ chung chung rất khó, giống kiểu các cụ nói biết ngứa đâu mà gãi ý. hihi
    Vâng cảm ơn hai bạn.sinh viên gần ra trường mà đã bắt tay vào kiếm tiền rồi.không có chút nghỉ ngơi.càng gần cuối kì áp lực lại càng lớn.
    đồng tiền luôn quyết định điểm chát nản quả

E ra trường dc 1 nam và hnay e có đi phỏng vấn. Các a chị có thể giúp em nên tham khảo lại sách vở gì ko a. Ng phỏng vấn có hỏi em: các loại báo cáo hàng tháng e phải làm là gì. E chi tl dc mỗi báo cáo thuế

Trích dẫn Gửi bởi Haianh_hka
    E ra trường dc 1 nam và hnay e có đi phỏng vấn. Các a chị có thể giúp em nên tham khảo lại sách vở gì ko a. Ng phỏng vấn có hỏi em: các loại báo cáo hàng tháng e phải làm là gì. E chi tl dc mỗi báo cáo thuế
    Báo cáo thuế có nhiều loại lắm em: báo cáo thuế GTGT , TNCN, TNDN.. , báo cáo nội bội theo yêu cầu của sếp nữa.
    Em có skype không? add nick, tối chị rảnh c pm cho, nick là: ocsentc

E cám ơn ch rất nhiều ạ. E k có skype, chiều e down về r e lập nick. Ch có zalo, viber k ạ, tối e add chị nhé. Mặc dù e rất đam mê với cviec nay nhg hnay phong vấn về e cảm thấy e quá tệ. E cung làm nhiều vc r,nhg đây là lần đầu tiên e pv kế toán,rất là bỡ ngỡ, e cám ơn các a chị trong diễn đan đã giúp đỡ em !!

Trích dẫn Gửi bởi Haianh_hka
    E cám ơn ch rất nhiều ạ. E k có skype, chiều e down về r e lập nick. Ch có zalo, viber k ạ, tối e add chị nhé. Mặc dù e rất đam mê với cviec nay nhg hnay phong vấn về e cảm thấy e quá tệ. E cung làm nhiều vc r,nhg đây là lần đầu tiên e pv kế toán,rất là bỡ ngỡ, e cám ơn các a chị trong diễn đan đã giúp đỡ em !!
    Chị hay hướng dẫn qua skype( sử dụng tai nghe nói để gọi) trên máy tính, vì khi hướng dẫn có nhiều tệp gửi cho em xem sẽ tiện hơn là trao đổi qua điện thoại. Nếu em có tai nghe nói( ko đắt lắm, tầm hơn 100k) thì c rảnh sẽ gọi hướng dẫn trực tíêp, ko thì muốn hỏi j, c gửi qua mail cho mà tự ngâm cứu, thân

Dạ vâng ạ, e sẽ lâp skype sớm nhất có thể,e cám ơn chị ocsentc

Boy kế toán hơi oải đấy

liên hiệp xe ôm việt nam chào mừng em