Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 56

Nhật ký tình yêu - Viết cho người sẽ là chồng em!

Có quá nhanh không anh? Khi giờ đây ngẫm lại, em mới chỉ nhận lời yêu anh chưa tròn 10 tháng mà ngày cưới của bọn mình thì sắp cận kề.
    Mười tháng qua em đã trải qua những gì nhỉ? Trước đây, lúc em vui bên người yêu, anh nhắn tin hỏi thăm, em bảo đừng làm phiền em rồi đến lúc em đau khổ, không còn tin tưởng vào chuyện tình cảm anh vẫn ở đó chờ đợi em. Em không xinh, cũng luôn nhận thấy mình là người kém cỏi, phải nổ lực hết mình. Thế nhưng, dù em có làm gì, có cố gắng đến đâu thì những người em yêu thương vẫn không coi trọng điều đó. Trái lại với anh: em là một cô gái hoàn hảo. Không hiểu sao em vui vì điều đó. Mùa đông năm trước, em cô đơn, khi một người luôn giúp đỡ em, tốt với em mà em coi như một người anh trai đột ngột ra đi sau một tai nạn giao thông. Rồi những hờ hững của người con trai em yêu thương trong những dịp đặt biệt... chính lúc đó, em cho phép anh chen chân vào cuộc sống của em.
    Anh - một người con trai đa tình, và cũng không ít tật xấu, em biết tất cả nhưng những điều đó không quan trọng. Quan trọng là anh biết yêu em, biết chăm sóc và quan tâm em.
    Đến bây giờ em luôn thầm biết ơn cái hoàn cảnh của mình năm trước, để rồi đưa ra quyết định quan trọng nhất đời mình - Nhận lời làm người yêu anh!....

Ðề: Nhật ký tình yêu - Viết cho người sẽ là chồng em!

Trích dẫn Gửi bởi huenho_dn109
    Có quá nhanh không anh? Khi giờ đây ngẫm lại, em mới chỉ nhận lời yêu anh chưa tròn 10 tháng mà ngày cưới của bọn mình thì sắp cận kề.
    Mười tháng qua em đã trải qua những gì nhỉ? Trước đây, úc em vui bên người yêu, anh nhắn tin hỏi thăm, em bảo đừng làm phiền em rồi đến lúc em đau khổ, không còn tin tưởng vào chuyện tình cảm anh vẫn ở đó chờ đợi em. Em không xinh, cũng luôn nhận thấy mình là người kém cỏi, phải nổ lực hết mình. Thế nhưng, dù em có làm gì, có cố gắng đến đâu thì những người em yêu thương vẫn không coi trọng điều đó. Trái lại với anh: em là một cô gái hoàn hảo. Không hiểu sao em vui vì điều đó. Mùa đông năm trước, em cô đơn, khi một người luôn giúp đỡ em, tốt với em mà em coi như một người anh trai đột ngột ra đi sau một tai nạn giao thông. Rồi những hờ hững của người con trai em yêu thương trong những dịp đặt biệt... chính lúc đó, em cho phép anh chen chân vào cuộc sống của anh.
    Anh - một người con trai đa tình, và cũng không ít tật xấu, em biết tất cả nhưng những điều đó không quan trọng. Quan trọng là anh biết yêu em, biết chăm sóc và quan tâm em.
    Đến bây giờ em luôn thầm biết ơn cái hoàn cảnh của mình năm trước, để rồi đưa ra quyết định quan trọng nhất đời mình - Nhận lời làm nười yêu anh!....
    hay quá,chúc chị hạnh phúc với anh ấy nhé.

Chúc bạn hạnh phúc với sự lựa chọn của mình nhé! :kissanh::kissanh:

Ước gì tình yêu nào rồi cũng có kết thúc đẹp là 1 đám cưới. Chúc 2 bạn hạnh phúc. ^^! :hongio: :hongio::hongio: :xichdu: :xichdu: :xichdu: :kissanh: :kissanh: :kissanh:

:noel2::noel2::noel2::mua::mua::mua:

Chúc mừng hạnh phúc nhé!

...Còn nhớ ngày đầu tiên anh đến nhà em, không may cho anh gặp lúc ba em mới nhậu về (Nói thật, ba mà say đến em còn muốn trốn, mẹ và 2 đứa em được dịp đi ngủ sớm), anh được mời vào "diện kiến" ba; ba đã hỏi em đây là ai, khi mà em chưa giới thiệu kịp, và khi biết là bạn trai (thứ n) của em thì quay ngay sang anh và hỏi: "anh định quen với con bé nhà tôi như thế nào? đã 23 tuổi rồi đó, quen cho vui hay có thể đi đến cùng được không?"-Một câu hỏi bất ngờ, làm mình ngượng chín cả mặt, chưa kịp định thần thì lại càng sốc hơn với vẻ mặt và câu trả lời của anh, một câu nói mà có lẽ suốt đời em không thể nào quên:"Thưa chú, con đã đi nhiều nơi, đã quen nhiều người, và chưa lúc nào con nghiêm túc như bây giờ, con đã xác định đi đến đây, là sẽ yêu và sẽ cưới em..-con chú" (phải nói thêm là quen anh hơn 2 tháng anh mới chịu vào nhà em, dù nhà em cũng chẵn cao sang gì, nhưng những lần đi chơi, anh chỉ đứng ngoài cổng và gọi em ra, em rất bực vì điều đó, nhưng đến lúc ấy mới hiểu đây chính là lý do). ..

:lala: chúc a chị hạnh phúc :votay:

happy nhỉ mình thì lại không thích gặp mặt quá sớm và vào nhà thì lại càng không và có lẽ đó là lý do mình thất bại thảm hại híc híc

hê, chúc anh chị sẽ mãi hp như vậy nhé

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối