Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Giúp em vơi ! chủ đề "Hình thức kế toán trên máy vi tính" thì làm sao đây ?

Em phiền cả nhà một tí, chả là em đang học môn nguyên lí kế toán, nhóm em đc giao làm " hình thức kế toán trên máy vi tính" trong phần "các hình thức sổ kế toán". Cô lại yêu cầu chúng em là phải nêu ra càng nhiều ví dụ (thực tế) thì càng tốt. Tuy nhiên em thấy trong này đề cập nhiều đến các phần mềm kế toán. Và em cũng bày đặt tải một phần mềm về nhưng cuối cùng bó tay vì em ko hiểu. Em post lên đây mong anh chị nào có kinh nghiệm về thằng này chỉ cho em ít đường, anh chị có thể nói tất cả những gì mà anh chj biết về vấn đề này cũng đc ví dụ như những tai nạn hay kinh nghiệm khi dùng phần mền kế toán luôn. Em xem đây là cơ hội em tiếp cận một phần thực tế lun.
    Em cám ơn,

Ðề: Giúp em vơi ! chủ đề "Hình thức kế toán trên máy vi tính" thì làm sao đây ?

Em down pm kế toán về, làm các nghiệp vụ phát sinh trong tháng rùi, chụp màn hình cho vào bài. hoặc là xem phần hướng dẫn sử dụng pm kế toán đó rùi chụp các bước của các nghiệp vụ để cho vào bài. Dùng pm nào ko phổ biến thì cô cũng chẳng biết đường nào là đúng nên quan trọng là các bước thực hiện phản ánh nghiệp vụ vào pm đó.