Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Em chỉ ước mong một người chồng thế thôi, giản dị, chân thành, biết thương em...

Em không cần một người đàn ông đẹp trai, quá tài giỏi, giàu có. Em cũng chẳng cần người điêu luyện trên giường hay yêu em quá cuồng si. Cuộc sống đã dạy em rằng, vợ chồng sống bên nhau còn về lâu về dài và sẽ lắm gian truân sóng gió. Nếu không có sự yêu thương nhau thì đẹp trai, tài giỏi, giàu có cũng chẳng thể ngăn được sự chia lìa. Và tình yêu mãnh liệt sẽ qua đi rất nhanh. Hôn nhân nếu không có sự cảm thông, sẻ chia và tôn trọng lẫn nhau thì khi những si mê nồng nàn ấy qua đi, những rạn vỡ sẽ cứ thế nối tiếp xuất hiện.

Em không cần những bó hoa thơm ngát, những món quà xinh xắn lung linh, những cái hôn nồng nàn ướt át hay những buổi tiệc sinh nhật đầy nến và hoa. Em chỉ cần người đàn ông thấy em bê chậu quần áo nặng thì chạy ngay đến giành bê giúp. Hay thấy em ốm mệt thì xông xáo vào bếp và dọn dẹp nhà cửa. Thấy bậc cửa cao khiến em dắt xe lên xuống khó khăn thì vơ luôn việc đó về mình.

Em không cần chồng em mỗi lần đi công tác ngày nào cũng gọi điện hỏi han đủ thứ, lúc về lại lỉnh kỉnh quà cáp. Em chỉ cần chồng em tập trung làm việc, mong nhanh chóng xong việc về sớm với vợ con.

Em biết cuộc đời này dài lắm, không ai nắm được tay ai từ sáng tới tối nên em không giận đâu khi chồng em “say nắng” vào một thời điểm nào đó trong cuộc đời. Em chỉ hy vọng người đàn ông của em trước khi đắm chìm vào một ánh mắt, một vòng tay nào khác thì hãy nghĩ đến em, con và tương lai gia đình để giật mình tỉnh ra mà kịp quay trở về.

:longlanh: để cả đời em có thể yên tâm cuộn mình ngủ chung hợp pháp trong vòng tay đó. Và người đàn ông ấy cũng nguyện ngủ chung giường với em - chỉ mình em, đến trọn đời!

View more random threads:

Ðề: Em chỉ ước mong một người chồng thế thôi, giản dị, chân thành, biết thương em...

Ai cũng muốn có 1 người chồng- 1 gia đình như vậy bạn ạ.
    Chúc bạn hạnh phúc!

Ðề: Em chỉ ước mong một người chồng thế thôi, giản dị, chân thành, biết thương em...

Có em nào 9x cũng suy nghĩ thế này ko nhở? :momong:
    Để mình đăng ký 1 slot với :noel2:

Trích dẫn Gửi bởi nttrungneu
    Có em nào 9x cũng suy nghĩ thế này ko nhở? :momong:
    Để mình đăng ký 1 slot với :noel2:
    Mình đầu 9X.
    Cần người: Sạch sẽ, gọn gàng... ha ha ha
    Cơ mà ko "iêu và cưới" zai kế toán
    :taptheduc::lala::mua:

Trích dẫn Gửi bởi nhomoi
    Ai cũng muốn có 1 người chồng- 1 gia đình như vậy bạn ạ.
    Chúc bạn hạnh phúc!
    Dạ vâng mặc dù hiện tại em có gđ rồi có 1 thiền thần nhỏ rồi ... em truyền tải thông điệp đến ông chồng em đấy... mong các chị em đều có một ông chồng tuyệt vời như vậy, chúc chị em dân kế toán kiếm được 1 đức ông chồng hơn cả thế nữa...Phụ nữ ai cũng có quyền mơ ước 1 hạnh phúc giản đơn như thế...hiiiiiiiiiiii

Điều mong ước của hầu hết chị em...

Đối tượng của Em: Khi bên cạnh khiến Ẻm vui - Khi ko bên cạnh có thể khiến Ẻm nghĩ đến mà mỉm cười.
    Em chỉ cần đơn giản vậy thôi ạ.
    dau:dau:dau:

hiiiiiii, Chúc em tìm được người nhu ý muốn của em...nhưng như chị đã trải qua thấy duyên vẫn là định mệnh lớn nhất của con người... tuy nhiên có những người có bản lĩnh tự định đặt được cho mình...

Trích dẫn Gửi bởi Nhím Xù TH
    Mình đầu 9X.
    Cần người: Sạch sẽ, gọn gàng... ha ha ha
    Cơ mà ko "iêu và cưới" zai kế toán
    :taptheduc::lala::mua:
    Tại sao lại ko "iêu và cưới" zai kế toán vậy ??? :longlanh:

hehehehe các mợ cứ nàm thơ, dzăn tứ phía hihihihi

Đời và mộng không như nhau . Khi lào dzìa hưu, còn mất những rì ... thì mới thẩn thơ, thơ thẩn hahahaha . Có vào đời mới thấy nắng đường đời làm chói mắt . Ta và tha nhân vẫn nà nà ... hai . Lói theo J. P. Sarte nà 2 hòn đảo cô độc tìm đến nhau, cái rùi vẫn cô độc nên dạt dzào các bến khác hahahahhahaha

Người ta lói dzị nè, thất bại nà mẹ của thành công . Nên ... bước này gùi bước nữa . hihihihi húi húi thui mè .... Tình thui huh ??? hahahhaha , còn hơi $$$$$$, những ham muốn khác ko là thành phần của cuộc sống hehehehehe

ụa ụa sao en cứ ụa ụa

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối