Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Ðề: Bạc phận nghề kế toán

nhieu nghe cung bac chứ bạn....nên xã hội phân chia mỗi người một nghề.

Sinh nghề tử nghiệp! khà khà

Còn mình thì thấy nghề toán hoàn toàn có nhiều cơ hội để đi lên hơn nhiều nghề khác..
    Mình vẫn nhớ câu nói của 1 ông giám đốc lãnh đạo 1 công ty lớn: "Kế toán hiện nay thì rất nhiều, tuy nhiên kế toán làm được việc thì rất ít".
    Đừng đứng nhìn mà than vãn, nghề gì thì nghề riêng nghề kế toán bạn có năng lực thì bạn có quyền đòi hỏi, hãy tự hoàn thiện bản thân mình đi.

Đúng là làm nghề nào than nghề ấy, làm ngân hàng cũng than, kế toán cũng than, công nhân cũng than.
    Từ bạc bẽo thì bản thân mình hồi mới ra trường làm kiểm toán mới thấy nghề kiểm toán là bạc bẽo nhất. Nhục gì đâu tháng 31 ngày thì 28 ngày làm việc bục mặt về nhà sớm nhất cũng 8g tối, trễ 12g đêm. Lúc người ta ăn uống, nghỉ ngơi thì mình vẫn cày, trông mấy ông công nhân ngồi vui vẻ ăn bữa cơm quán mà nhìn phát thèm, vì mình vừa ăn vừa đau đầu nghĩ về công việc chưa xong...Thu nhập cũng khá nhưng so với công sức bỏ ra thì chẳng là gì.
    Haiza, suy cho cùng nghề gì thì cũng phải cố thôi, than thì than vậy chứ trong chán ngoài thèm, như mình giờ công việc nhàn, thu nhập cũng khá mà vẫn chẳng hài lòng này.