Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Bắt đầu từ con số 0 với nghề Kế toán

Sau 2 năm ra trường, thực sự đến thời điểm này em quay về với con số 0.
    Mặc dù chưa ra trường, nhưng do không có việc gì làm . Em nộp hồ sơ vào Vatgia làm NVKD và được nhận. Phải nói là em kết môi trường ở đó kinh khủng, toàn người trẻ, học hỏi được rất nhiều. Nhưng bản tính nhút nhát nên dù cố gắng thế nào em cũng không vượt lên được bản thân. Em thực sự khá chăm chỉ nhưng thiếu tự tin vào bản thân và không phải người mau mồm miệng. Do đó, em lại đăng kí học VB2 khoa kế toán
    Học văn bằng 2 chuyên ngành kế toán, nhưng bị chi phối bởi nhiều chuyện nên trong quá trình học em hầu như không tiếp thu được mấy mà chỉ cố gắng ra trường với tấm bằng khá.
    Bây giời khi chuẩn bị ra trường, thì dúng dịp kế toán của công ty (em đang làm kinh doanh) nghỉ việc nên sếp cho làm thay.
    Em không có một chữ nào trong đầu ngoài lờ mờ hiểu hiểu về cái bảng các tài khoản kế toán các bác ạ.:lanlon:
    Em quyết tâm sẽ cố gắng chăm chỉ chăm chỉ chăm chỉ học hỏi . Hi vọng trời không phụ lòng người có tâm !

Ðề: Bắt đầu từ con số 0 với nghề Kế toán

bạn còn may mắn hơn mình là được học chuyên ngành, mình thì học 1 ngành mà ko liên quan gì đến để khi bắt đầu công việc từ 1 chân VP nhỏ nhoi và từ con số 0 kế toán bây giờ mình học hỏi được rất nhiều điều và vững tin hơn với vị trí kế toán hiện tại. cố lên bạn nhé.

giờ đi làm rồi thì cố gắng thôi, like mấy page của các trung tâm ***********************, sau đó gặp vấn đề khó nhắn tin hỏi là ok,
    nếu thấy bí quá thì đi học thêm, nhưng tốn chi phí và thời gian tối, muốn làm tốt phải cố gắng thôi bạn ah

Trích dẫn Gửi bởi thuylientm
    Sau 2 năm ra trường, thực sự đến thời điểm này em quay về với con số 0.
    Mặc dù chưa ra trường, nhưng do không có việc gì làm . Em nộp hồ sơ vào Vatgia làm NVKD và được nhận. Phải nói là em kết môi trường ở đó kinh khủng, toàn người trẻ, học hỏi được rất nhiều. Nhưng bản tính nhút nhát nên dù cố gắng thế nào em cũng không vượt lên được bản thân. Em thực sự khá chăm chỉ nhưng thiếu tự tin vào bản thân và không phải người mau mồm miệng. Do đó, em lại đăng kí học VB2 khoa kế toán
    Học văn bằng 2 chuyên ngành kế toán, nhưng bị chi phối bởi nhiều chuyện nên trong quá trình học em hầu như không tiếp thu được mấy mà chỉ cố gắng ra trường với tấm bằng khá.
    Bây giời khi chuẩn bị ra trường, thì dúng dịp kế toán của công ty (em đang làm kinh doanh) nghỉ việc nên sếp cho làm thay.
    Em không có một chữ nào trong đầu ngoài lờ mờ hiểu hiểu về cái bảng các tài khoản kế toán các bác ạ.:lanlon:
    Em quyết tâm sẽ cố gắng chăm chỉ chăm chỉ chăm chỉ học hỏi . Hi vọng trời không phụ lòng người có tâm !

ừm đúng đó bạn à vậy là may mắn đến với bạn rồi cô nên nhé, Nếu thấy khó khăn qua thì bạn học thêm ở các trung tâm cũng được
    Mình biết một vài trung tâm uy tín lắm, Như Trung tâm kế toán ******** Ở Cầu Giấy dạy cũng được đó bạn. Giáo viên có kiến thức và Kinh nghiệm môi trường học tập tốt giáo trình thực tế như thể bạn đi làm nên bạn thử tham khảo xem thế nào nhé
    Thời gian thì không nhiều bạn phải cố gắng nên thôi chúc bạn làm tốt

Quá may rồi đó cưng, Mèo Tồ thì học kế toán làm thì .......... hic........ thất nghiệp

may mắn nhỉ, em đúng ngành, nhưng chưa thành nghề, ra trường còn chưa tìm được việc đúng ngành, đi đâu cũng 2 chữ kinh nghiệm, khổ lỗi xin việc k lương lấy kinh nghiệm cũng chẳng kiếm được, thi công chức thì sít điểm, thi vào 1 cty nhật ấy thế mà vòng 3 câu cuối họ hỏi em có người quen không, đến bao giờ hết hạn. thời kỳ xám nhất từ trước tời giờ.

bạn mày quá may. mình cũng đang làm kế toán cũng bắt đầu từ con số 0 tròn chĩnh. minh muốn học mà ko có cơ hội được học, vừa làm vừa học. cố gắng lên bạn.