Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

mong manh tìm lối thoát cho tương lai

gần 2 năm ra trường đời mà thấy mình lênh đênh quá. Hạnh phúc chưa chạm tới, sự nghiệp thì vẫn là con số 0 tròn trĩnh. Thấy sợ phải sống lắm rồi. Lối đi cũng hẹp lắm toàn chông gai, đá sỏi. Hay là bỏ quách đi làm công nhân vừa gần nhà lại ổn định hơn chứ đeo bám thế này mãi ko biết có thoát ra được không. Ai cũng bảo cố gắng lên đời ko phụ công ai nhưng thực trạng hiện giờ ai cũng biết. 2 năm ra trường với bao ước mơ hi vọng nhưng giờ nhìn lại thấy mình có gì rồi. hay là do mình kém cỏi hay là do mình ko có ý chí, hay là do mình yếu đuối.
    Có ai khuyên em nên ở lại gia đình nhà kế hay về nhà theo nghiệp công nhân ko. thật sự e hoang mang lắm.

Ðề: mong manh tìm lối thoát cho tương lai

Các cô mới ra trường, nhiều người cũng bị vậy . Cứ vui vẻ, đời đẩy đưa ko ai biết trước . Tốt nhất là giữ gìn sức khoẻ, lo ấm cái bụng, ko được cái này ta làm cái khác, miễn là tập năng động, giao tiếp, sử sự sẽ cho cô một cái nhìn khách quan hơn . Vẫn dàng 2 tiếng mỗi ngày luyện võ công tay nghề .
    Có bao giờ cô nghĩ, giả sử ta làm hãng này, hãng nọ ... ta phải làm gì ? ứng biến ra sao ??

Vui vẻ, trẻ trung là cái cô tự giúp chính mình