Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 88

Người Nghệ An Thanh Hoá thì sao ???

Thân chào toàn thể các thành viên !

Mấy hôm nay tôi có ghé qua một số trang mạng xã hội và một số trang tin điện tử thấy họ bàn luận và đánh giá nhân phẩm và đạo đức của người Nghệ an và Thanh hoá đa phần lại rất định kiến và khắt khe , Tôi thì không đánh giá con người ta như vậy vì ở đâu cũng vậy thôi , đâu cũng có người này người kia , .....

Với mong muốn giúp mọi người đến gần nhau hơn , hôm nay tôi mở chủ đề này để mọi người có thể sẻ chia những suy nghĩ của mình cũng như quan điểm về người Nghệ an Thanh hoá để xã hội ngày một văn minh và hạnh phúc ...

Ðề: Người Nghệ An Thanh Hoá thì sao ???

Tớ người Thanh Hóa, đi đâu cũng khoe ở Thanh Hóa. Tớ tự hào vì là người Thanh Hóa...
    Và tớ chả ngại ai có thành khiến, vì những người có học họ sẽ ko nhìn vào dư luận hoặc miệng lưỡi thế gian mà họ sẽ đánh giá qua từng con người... zê zê zê...
    :dangyeu::dangyeu::dangyeu:

Tớ là người Nghệ An nè! t không có ý kiến nhiều về vấn đề này. Nhưng dù ở đâu trên trái đất này thì Chúng ta con người mỗi người đều có một tính cách riêng biệt, không ai giống ai cả. thế nên hãy cứ là chính mình!

:giabo: bạn thân của mình là người nghệ an nè! Chả sao cả, ở đâu cũng có đầy đủ loại người. Người tốt thì chơi người xấu thì next. K đánh đồng cả những ng tốt vs những kẻ k ra gì được

không biết mọi người nghĩ sao, chứ mình làm việc với rất nhiều người Thanh Hóa và Nghệ An, mình thấy cũng như mọi người ở nhiều nơi khác nhau thôi, chỗ mình làm việc Thanh Hóa, Nghệ An chiếm >50% luôn, mình thấy chả có vấn đề gì cả

Thanh Hóa có Lão Chu đi ko đổi họ chết không đổi tên, bốn bể là nhà, chổ nào ngã lưng là giường, màn trời chiếu đất hà tất phân vung miền người này kia, nhân dã có kẻ tốt xâu không thể vơ đũa cả nắm

ta chả quan tâm ........

Mình thì ít gặp người Nghệ An - Thanh Hóa nhưng thấy mấy người bạn thân của chị gái mình cùng học ở Bách Khoa phần lớn là người Thanh Hóa.Mấy anh chị ấy đều chăm chỉ , hiền và học rất giỏi. Mình chỉ thấy người nghệ An nói giọng hơi khó nghe.

Mình thừa nhận một điều rằng con trai Miền Trung hơi nóng tính nhưng lại chất phác, ko cầu kỳ. Còn ở đâu mà chẳng có người tốt người xấu. Đừng vơ đũa cả nắm mọi người ah, có rất nhiều người Nghệ An, Hà Tĩnh, Thanh Hóa mà bạn phải tâm phục khẩu phục đó, chẳng qua là bạn chưa găp thôi !

Mình thấy mấy ông làm to cấp trung ương toàn nói giọng miền trung, còn con ng thì ở đâu chả có ng xấu ng tốt có ít hay nhiều thôi còn lên mạng xã hội toàn những anh hùng bàn phím, nói này nói lọ mà bản thân thì chẳng biết có hơn đk ai

Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối