Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Kế toán nghèo

Kế toán nghèo

9 năm hành nghề kế toán, mất 4 năm bám cô kế toán trưởng học hỏi, coi như phụ việc, 5 năm tự làm.... Số lần mình muốn bỏ nghề có thể đếm không hết, nhưng rồi lại vẫn gắn bó. Nhiều khi mệt mỏi chán nản vì áp lực công việc, áp lực từ trên trên thuế... nhưng rồi, vị trí kế toán thì ai làm chả được, 5 năm người ta mới về thanh tra, khi đó cho ít tiền là qua hết ==> đó là suy nghĩ của các sếp lớn, hóa ra nhiều khi mình cũng chỉ là dân sắp xếp giấy tờ thôi có khi ngang với chân pha trà ấy chẳng chơi.

View more random threads:

Ðề: Kế toán nghèo

Trích dẫn Gửi bởi milk - Acg
    ... 5 năm người ta mới về thanh tra, khi đó cho ít tiền là qua hết ==> đó là suy nghĩ của các sếp lớn, hóa ra nhiều khi mình cũng chỉ là dân sắp xếp giấy tờ thôi có khi ngang với chân pha trà ấy chẳng chơi.
    Chuẩn ko cần chỉnh

Trích dẫn Gửi bởi milk - Acg
    9 năm hành nghề kế toán, mất 4 năm bám cô kế toán trưởng học hỏi, coi như phụ việc, 5 năm tự làm.... Số lần mình muốn bỏ nghề có thể đếm không hết, nhưng rồi lại vẫn gắn bó. Nhiều khi mệt mỏi chán nản vì áp lực công việc, áp lực từ trên trên thuế... nhưng rồi, vị trí kế toán thì ai làm chả được, 5 năm người ta mới về thanh tra, khi đó cho ít tiền là qua hết ==> đó là suy nghĩ của các sếp lớn, hóa ra nhiều khi mình cũng chỉ là dân sắp xếp giấy tờ thôi có khi ngang với chân pha trà ấy chẳng chơi.
    Haiz, Mất 9 năm để biết được điều này, hóa chẳng muộn lắm sao .

Trích dẫn Gửi bởi pqhung091965
    Mất 9 năm để biết được điều này, hóa chẳng muộn lắm sao .
    Muộn cũng còn hơn không bác ạ. Bạn ấy giác ngộ muộn nhưng vẫn có thể cho đi làm cách mạng được

Trích dẫn Gửi bởi denuidv
    Muộn cũng còn hơn không bác ạ. Bạn ấy giác ngộ muộn nhưng vẫn có thể cho đi làm cách mạng được
    Cách mạng gì ở đây hử @denuidv, kế toán là cái nghiệp đấy . Không phải tự dưng ai cũng làm được đâu.

hihi học hỏi được kinh ng của 9 năm (người đi trước)

ờ ờ,,, em nghèo.

Còn sv moi ra truong nhu tụi e thi dang rất khó có cơ hội để học hỏi bun va chan !

đúng ùi, sv mới ra trường có chổ người ta kg nhận, có chổ nhận vô làm việc vặt thôi, kg có giao việc thì biết khi nào mới có kinh nghiệm,,,,,mình cũng đang chán đây....