Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

tôi thật vô dụng. huhu

222222222222222
    hum nay mình đến công ty HL đi xin việc, mình không nghĩ là làm kế toán khó đến vậy, nó khác với lí thuyết mình học quá hay là tại khả năng vận dụng của mình chưa tốt. mình thật tệ quá!
    trên lớp mình là một thành viên học khá, vậy mà đi xin việc mình đã làm sai hết bài test:k5931592:
    nó làm cho mình nản quá, sắp ra trường rùi mình sẽ làm gì đây.mình chẳng có họ hàng thân thích trên hà nội này cả, phải tự lực cánh sinh thui. Nhưng mà cứ thế này thì mình đến bỏ nghề mất thui! Ôi! cái nghề mà tôi đã yêu thích, và theo đuổi suốt 3 năm trời rùi. Thật nản quá đi!!!!!!!!!!!!!!!!!:cry7: :hichic::chetroi:

Ðề: tôi thật vô dụng. huhu

her, đúng là vô dụng , mới có thế mà đã kêu bỏ nghề , về lấy chồng đi em ơi *

cố lên nhé kiếm cho mình 1 cơ hội khác, thất bại để rút kinh nghiệm cho lần sau.vui lên đi còn nhiều cơ hội phía trước lắm. Thực tế đi làm thì phát sinh nhiều cái khác so với những gì mình đã học ....cố gắng lên nhé!

Hi bạn!

Bạn hơn mình là yêu thích nghề kế toán. Như vậy bạn không có lý do gì để từ bỏ ước mơ đó cả.
    Thất bại lần này để cho bạn biết được là mình thiếu sót cái gì, và cần hoàn thiện những gì. Tuy rằng bạn có học lực khá nhưng chưa chắc bạn đã xử lý tốt các tình huống trong thực tế, đó cũng là chuyên bình thường thôi bạn ak. Không nên tự ti vào bản thân mình như vậy.

Coi như đó là bài học cho bạn biết mình đứng vị trí nào trong lớp và ra thực tế thì mình ở vị trí nào. Không việc gì phải nản hết. Mình tin bạn sẽ làm được.

Cố lên!

Trích dẫn Gửi bởi huong_tx
    222222222222222
    hum nay mình đến công ty HL đi xin việc, mình không nghĩ là làm kế toán khó đến vậy, nó khác với lí thuyết mình học quá hay là tại khả năng vận dụng của mình chưa tốt. mình thật tệ quá!
    trên lớp mình là một thành viên học khá, vậy mà đi xin việc mình đã làm sai hết bài test:k5931592:
    nó làm cho mình nản quá, sắp ra trường rùi mình sẽ làm gì đây.mình chẳng có họ hàng thân thích trên hà nội này cả, phải tự lực cánh sinh thui. Nhưng mà cứ thế này thì mình đến bỏ nghề mất thui! Ôi! cái nghề mà tôi đã yêu thích, và theo đuổi suốt 3 năm trời rùi. Thật nản quá đi!!!!!!!!!!!!!!!!!:cry7: :hichic::chetroi:
    Cố lên bạn ơi. :thodai:

Đời là một chuỗi sự lựa chọn, có khả năng bạn đã lựa chọn sai lầm.
    Mic là một sinh viên khá về Ngành Ngoại thương tuy nhiên ra trường lại đi làm kế toán. Thực sự đó là 1 cú shock trong cuộc đời. Có ai ngờ mình lại đi làm nghề kế toán thế này.

Kế toán thực sự không khó. Bạn đừng quá chăm vào lý thuyết, khi vào nhận bàn giao công việc bạn phải bắt công ty ghi rõ Mô tả công việc cho bạn, còn lại bạn căn cứ theo chứng từ cũ mà hạch toán kế thừa. Bản chất của kế toán là kế thừa mà...

Gắng lên rồi bạn sẽ lại thích ngành nghề mình đã chọn :daica:

lâu rùi ko vào diễn đàn. Xin cảm ơn những lời động viên và an ủi của mọi người nhé! :k6175436:

Bạn ơi, cho mình hỏi bạn còn giữ bài Test đi phỏng vấn tại công ty HL này k':dangyeu:
    Nếu có thì phiền bạn có thể gửi cho mình được không, hiện tại thì m đang trong quá trình đi phỏng vấn tìm việc nên muốn tìm kiếm và tham khảo các mẫu bài test:k4929481:.
    Địa chỉ mail của mình là: ngocphonglinh@gmail.com
    Cảm ơn bạn nhé^^

Đúng là con gái mít ướt ghê, ko có họ hàng thân thích mà cũng là 1 vấn đề, hehe. Tính mình thì ngược lại, thích độc lập 1 mình, ko thích nhờ vả hay phụ thuộc vào ai, đặc biệt là trong công việc.

Ðề: tôi thật vô

Trích dẫn Gửi bởi Olympios
    Đúng là con gái mít ướt ghê, ko có họ hàng thân thích mà cũng là 1 vấn đề, hehe. Tính mình thì ngược lại, thích độc lập 1 mình, ko thích nhờ vả hay phụ thuộc vào ai, đặc biệt là trong công việc.
    Nếu có người giúp đỡ thì càng tốt bác à. Như là bác giúp 1 ai đó đấy. Nhưng quan trọng nhất là bản thân phải tự nỗ lực. Nếu là sinh viên mới ra trường đ ụng gì ở trong thực tế mà chưa biết phải tìm hiểu ngay.

cố lên bạn mới đầu ai cũng vấp phải mà.Từ từ bạn sẽ làm tốt thôi.