Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Xin mọi người cho ý kiến

Tình hình là dưới Hp khó xin việc kế toán quá ah. e đi làm rùi nhưng đang thất nghiệp cũng mấy năm rùi mà chẳng ổn định gì. e thấy trên HN có khá nhiều chỗ tuyển kê toán. ko biết mấy chỗ đó có phải trung tâm giới thiệu việc làm k mọi ng nhỉ. từ bé đến lớn e ở HP giờ lên đến đó sẽ có những khó khăn gì đây. mọi người cho e lời khuyên với ah
    :k6233143::k6233143::k6233143::k6233143::k6233143: :k6233143:

Ðề: Xin mọi người cho ý kiến

Cũng tùy thôi bạn, trên HN thì đắt đỏ hơn HP, mới lại nếu bạn mới lên chưa quen đường nên cũng hơi vất vả ban đầu, nếu ở hp mà có việc, bạn nên làm ở HP

hehheeeeehheheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee eeee

Mức sống ở HN khá đắt đỏ bạn a. Nếu mức lương như 4-5tr thì đủ chi tiêu và nếu biết tiết kiệm thì còn dư thôi. HN thì lúc nào cũng dễ tìm việc hơn nhưng bạn phải để ý và lựa chọn đúng thông tin nơi tuyển dụng như địa chỉ, số điện thoại, website hoặc thông tin quảng cáo của công ty đó tránh gặp phải công ty giới thiệu việc làm thì mất thì giờ và cả tiền bạc nữa.

y kien y co` @@

Trích dẫn Gửi bởi duongpv.fast
    Cũng tùy thôi bạn, trên HN thì đắt đỏ hơn HP, mới lại nếu bạn mới lên chưa quen đường nên cũng hơi vất vả ban đầu, nếu ở hp mà có việc, bạn nên làm ở HP
    Nếu dưới HP mà tìm dc việc thì mình đã ở chẳng ai mún xa nhà bạn ah. nhưng chẳng thể nào kiếm dc việc bạn ah. mình cũng chỉ lo nhất là k biết đường thui