Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Ðề: Làm công ty mà sếp chẳng biết gì về kế toán.

theo mình cái này dễ , cái gì mình thấy sao mà nói k nghe m thì báo cho ông biết mức phạt .... cỡ 2 tháng là ngoan liền :lienhoantat:

Trích dẫn Gửi bởi congviendep
    Cài này thì mình càng chết chắc. ổng còn đổi thừa ngược lại thì có.rồi bắt mình chịu trách nhiệm.Ổng nói kế toán phải thế này thế kia, bực mình chịu ko được
    những cái ông làm sai thì sao đổ đc mình ?
    mua bán hàng k có hóa đơn ? mua quần áo , nội thật mang hóa đơn về ? ... những tội đủ cho xuất toán thì sao nói do mình ,

Cài này thì mình càng chết chắc. ổng còn đổi thừa ngược lại thì có.rồi bắt mình chịu trách nhiệm.Ổng nói kế toán phải thế này thế kia, bực mình chịu ko được

---------- Post added at 08:44 ---------- Previous post was at 08:42 ----------

Ko phải cty mình làm tu vấn lâm nghiệp.chứng từ thì ít, toàn làm chứng từ khống không ah.
    hok biết cty bạn thế nào chứ mình mới đi làm, làm đúng là may lắm rồi, sợ làm khống lắm ý, sai cái thì mặt đập xuống đường

Nói với ông ý em làm theo lệnh của anh có gì anh chịu trách nhiệm. Mình ghét mấy thể loại này ghê luôn. không biết thì lắng nghe học hỏi, tìm hiểu thêm. ko biết lại còn ra vẻ ta đây :lienhoantat::lienhoantat::lienhoantat::lienhoanta t:

Trích dẫn Gửi bởi Khiconnb
    Nói với ông ý em làm theo lệnh của anh có gì anh chịu trách nhiệm. Mình ghét mấy thể loại này ghê luôn. không biết thì lắng nghe học hỏi, tìm hiểu thêm. ko biết lại còn ra vẻ ta đây :lienhoantat::lienhoantat::lienhoantat::lienhoanta t:
    Ông này rất xem thường kê toán. lúc nào cũng nói kế toán này kế toan nọ,anh ktt làm rất giói, giao luu tốt đem về lọi ích cho cty mà ổng cũng chẳng coi ra gì. ai ỏng cũng nói ngu hết ah. mình ko biết trình độ ổng cõ nào, nhưng mình rất ghét thể laọi ma xem thường ngừoi khác.

---------- Post added at 09:01 ---------- Previous post was at 08:57 ----------

Trích dẫn Gửi bởi elm chen
    hok biết cty bạn thế nào chứ mình mới đi làm, làm đúng là may lắm rồi, sợ làm khống lắm ý, sai cái thì mặt đập xuống đường
    Mình làm cho ổng từ khi thành lập cty tói bi giờ.Toàn là chứng từ khống.Không biết khi thuế thanh tra thì như thế nào đay.Sọ lắm ý.

Sao giống mềnh thế nhỉ?
    Mình mới vào vao cty mới mà thấy nãn...sếp k biết một tí tẹo gì vè chưng từ. Cứ mua bán như mấy ông bán về số vậy. Chăng có cái gì gọi là chứng từ, gần nữa năm nay k có thử 1 Hoa đơn hàng Hoa toàn là tiền điện nước....ôi sao chán nãn đời. Nói mãi ổng k nghe còn phán lại câu nghe ớn lạnh* không có gì lo hết* . Nói nghe dễ lắm nhưng vừa rùi mới bị Thanh tra thị trường túm cổ phạt 4 tr. Hic .vậy là ổng đổ lỗi lên cho mình k làm...mình phát điên lên nghỉ làm lun. Hêh. Vài ngày sau gọi mình đi làm lại=> đến giờ mình thấy chán chỗ này rùi.
    Sếp lun to nhất....kt tụi mình chỉ là tép riu thôi. :k5197769::k5197769:

Tại vì mình vẫn thuộc dạng mình cần người ta chứ người ta chưa thực sự cần mình
    Đợi đến khi nào mình đạt đến trình độ người cần thì lúc đấy không phải sợ nữa chị ạ, ăn miếng trả miếng luôn

Haha, hóa ra không riêng mình 2tu bị thế nhỉ. Nhiều hôm ức chế chỉ muốn đập bàn.:ammuu:

Làm công ty tu vấn mà sếp chẳng biết gì về kế toán dã vậy còn ra vẻ ta đây nản quá đi ah.Có anh kế toán trưởng mà bi giờ cũng nản nghỉ luôn rồi, bi giờ một mình mà bơi, chán nản quá đi.Không biết giờ phải làm thế nào nữa.

đập sếp k đập đi đập bàn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối