Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chán nản việc học kế toán :(

Xin chào ace trên diễn đàn ạ, e cũng tàu ngầm đọc diễn đàn cũng lâu rồi giờ chán quá mún tâm sự thôi ạ.

E là sv đh năm 3. Hjx. Năm ngoái bọn e có học ngly kế toán nhưng năm ngoái còn mải chơi nên kiến thức cũng khá lơ mơ, ko rõ. Năm nay e quyết tâm học cẩn thận nhưng giờ chán quá ạ. Ko muốn đổ lỗi cho ai nhưng giáo viên môn kế toán tài chính trên lớp giảng quá nhanh, bt cũng ko chữa nhiều. Bạn bè e nhìu đứa cũng ko hiểu. E kiến thức cũ còn ko chắc nữa nên càng thảm.
    E có xem các tài liệu trên mạng nhưng tình hình khó mà tự mò quá, huhu.

Giờ e cũng ko biết phải sao nữa? Hjx

Ðề: Chán nản việc học kế toán :-(

Không có việc gì khó cả! cứ yên tâm đọc lại nguyên lý kế toán!

tớ ra trường rồi mà cũng vẫn chán này, nhưng đã chọn hì phải bước tiếp, vậy nên hay cố gắng hết sức nha chúc bạn thành công

Thực sự không khó đâu em, em chịu khó đọc lại lý thuyết kế toán đi, và làm nhiều bài tập là sẽ hiểu ấy mà, trước anh học Nguyên Lý kế toán cũng không biết gì, nhưng học kế toán tài chính 1 thời gian làm nhiều bài tập và đọc lý thuyết định kkhoản nghiệp vụ trong kế toán tài chính là đc, chủ yếu là thuộc cách định khoản và hiểu nghiệp vụ đấy là áp dụng được thôi mà

Ngày xửa ngày xưa, chị cũng nghĩ như em đấy. Nhưng học mãi, làm bài tập mãi sẽ quen và nhớ.
    Cố lên.