Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Suy nghĩ chia sẽ về đời kế toán

Suy nghĩ chia sẽ về đời kế toán
    Ai cũng bảo làm kế toán chỉ nhìn vào những con số,nghĩ về những con số, tính toán từng li từng tí cả trong công việc lẫn ngoài đời,.Riêng bản thân tôi thì tôi thấy không như vậy?tuy nghề nghiệp là phải làm, tính toán cũng có những đâu đến nghiêm khắc đáng sợ đâu?vẫn biết làm thơ,vẫn chia sẽ cảm xúc mà!
    Các bạn hãy nói những suy nghĩ của mình để họ có cách nhìn khác về chúng ta nha.

Ðề: Suy nghĩ chia sẽ về đời kế toán

em thì vẫn đang học chưa ra trường, chưa đc làm kế toán nhưng em nghĩ công việc kế toán dù có chỉ nhìn vào những con số,nghĩ về những con số, tính toán từng li từng tí... thì đâu hẳn sẽ gò bó đến tư tưởng, lối sống... sẽ nghiêm khắc và khô khan như những con số đâu. Chúng ta làm việc đúng là sẽ có rất nhiều những áp lực, nhưng khi vượt qua được rồi thì sẽ thấy rất vui và thoải mái rồi để lần sau cứ xem như là 1 thử thách mới và chúng ta sẽ tiếp tục cố gắng vượt qua... cuối tháng ta lĩnh lương tuy ko dc nhiều lắm nhưng cầm đc đồng tiền do công sức mình làm ra ta có thể chi tiêu, mua sắm, vui chơi... nói chung là hưởng thụ ^^ trong quá trình làm việc chúng ta cũng nên cởi mở, hòa đồng với mọi người trong công ty... rồi sẽ thấy những niềm vui trong công việc và cuộc sống thôi!

em chưa đi làm kế toán nên cũng chưa biết hết đc, nói sai chỗ nào đừng ném đá nhé, nhưng trên đó là tất cả những gì em nghĩ đc! tiện thể em rất muốn đc kết bạn với tất của mọi người trong dkt! chúc mọi người học tập và làm việc vui vẻ ^^

cám ơn chia sẽ của bạn.

Em thì nghĩ là kế toán thì rất cứng nhắc vì lúc nào cũng dính tới nguyên tắc và luật, nhưng những người làm kế toán thì không khô khan chút nào, vì không thể đi đâu họ cũng giữ cái bộ mặt đó được. Cho nên phải cười nhiều hơn nữa:lala:

Đời kế toán cũng như các con số trong báo cáo tài chính vậy, lãi nhiều là đời thăng hoa, tha hồ đầu tư mua sắm, còn lỗ nhiều thì .....con số có chút xíu thôi:tinhtuong::tinhtuong:

Nghề kế toán của chúng ta là nghề đi làm giàu cho người khác mờ, mà có phải lúc nào cũng như vậy đâu trong công việc thì cần tỉ mỉ chính xác nhưng ngoài công việc cũng vẫn vui vẫn cười nhiều chứ đâu giống như mọi ng nghĩ đâu ,mà cho mọi ng nói gì thì mình cứ sống thật mình là được rồi
    keke

mình đã chọn nó một cách ngẫu nhiên thì giờ mình yêu nó, ko muốn từ bỏ

Trích dẫn Gửi bởi songtu_255
    mình đã chọn nó một cách ngẫu nhiên thì giờ mình yêu nó, ko muốn từ bỏ
    Mong sao em cũng như vậy thì tốt. nhưng giờ ko biết gi về kế toán phải học từ đâu

Chỉ còn 1 tuần nữa là sang tháng 8 rồi, mình đang định nghỉ việc. Mình ko biết quyết định như thế có đúng ko? có ai có thể cho mình lời khuyên không???

Mình quê ở Quảng Bình, hiện mình đang làm ở BÌnh Phước, công việc của 1 tháng ko có gì nhiều cả, phải nói là rất nhàn, lại chỉ 1 mình là kế toán. Muốn học cũng ko biết học ai, muốn học cũng ko biết phải học cái gì, từ đâu khi mà công ty cả tháng chỉ có mỗi mấy cái hóa đơn điện thoại.

Sáng 8h đi làm, 10h30 về muộn thì 11h, chiều 2h đi làm 4h30 về, muộn thì 5h. Lương mỗi tháng 4tr có khi hết tháng thứ 2 rồi mà vẫn chưa nhận lương tháng thứ 1, có khi nhận chỉ được 1 nửa. Lương trả chậm, việc quá nhàn, mình cảm thấy mình đang lãng phí thời gian quá nhiều. Biết rằng kinh tế đang khó khăn, sẽ phải cố gắng nhẫn nhịn, chịu đựng. Ừ thì cố gắng nhẫn nhịn, nhưng nhẫn nhịn cái kiểu đi làm ko công mà ko học được gì thì mình chẳng biết nhẫn nhịn để làm gì nữa.

Mình ở xa, mỗi lần đi là 1 lần khó, tốn về công sức, thời gian lẫn tiền bạc, đi phải mang theo cả con xe đi nữa nên mỗi lần đi về là cả 1 vấn đề. Hiện tại mình đã gửi hồ sơ về nộp ở quê, cũng chưa biết có được hay ko nên về quê cũng khó. Mà nếu ở quê báo tin đi phỏng vấn thì lại ko về kịp, nếu có về kịp thì mình cũng ko thể nghỉ ngang vì chỗ mình đang làm là chổ người quen của cậu mình, nếu nghỉ ngang cậu mình sẽ mang tiếng với người ta vì người ta ko tìm được người thay thế. Mình phải làm sao nhỉ???

Trích dẫn Gửi bởi songtu_255
    Chỉ còn 1 tuần nữa là sang tháng 8 rồi, mình đang định nghỉ việc. Mình ko biết quyết định như thế có đúng ko? có ai có thể cho mình lời khuyên không???

Mình quê ở Quảng Bình, hiện mình đang làm ở BÌnh Phước, công việc của 1 tháng ko có gì nhiều cả, phải nói là rất nhàn, lại chỉ 1 mình là kế toán. Muốn học cũng ko biết học ai, muốn học cũng ko biết phải học cái gì, từ đâu khi mà công ty cả tháng chỉ có mỗi mấy cái hóa đơn điện thoại.

Sáng 8h đi làm, 10h30 về muộn thì 11h, chiều 2h đi làm 4h30 về, muộn thì 5h. Lương mỗi tháng 4tr có khi hết tháng thứ 2 rồi mà vẫn chưa nhận lương tháng thứ 1, có khi nhận chỉ được 1 nửa. Lương trả chậm, việc quá nhàn, mình cảm thấy mình đang lãng phí thời gian quá nhiều. Biết rằng kinh tế đang khó khăn, sẽ phải cố gắng nhẫn nhịn, chịu đựng. Ừ thì cố gắng nhẫn nhịn, nhưng nhẫn nhịn cái kiểu đi làm ko công mà ko học được gì thì mình chẳng biết nhẫn nhịn để làm gì nữa.

Mình ở xa, mỗi lần đi là 1 lần khó, tốn về công sức, thời gian lẫn tiền bạc, đi phải mang theo cả con xe đi nữa nên mỗi lần đi về là cả 1 vấn đề. Hiện tại mình đã gửi hồ sơ về nộp ở quê, cũng chưa biết có được hay ko nên về quê cũng khó. Mà nếu ở quê báo tin đi phỏng vấn thì lại ko về kịp, nếu có về kịp thì mình cũng ko thể nghỉ ngang vì chỗ mình đang làm là chổ người quen của cậu mình, nếu nghỉ ngang cậu mình sẽ mang tiếng với người ta vì người ta ko tìm được người thay thế. Mình phải làm sao nhỉ???
    bạn này giống tớ quá nà,nhưng lương tớ thấp hơn bạn,cv nhàn lém,t kũng đang tính xin nghỉ chỗ cty of cậu tớ,nhưng tớ lại đi học ngành kác ùi vào nhà nước làm,ngành này xin vào nhà nước hơi khó,chưa xin được,t đang phân vân và cảm thấy chán nữa,csống là of mình nhưng đôi khi k do mình lựa chọn:kinhhoang::chongmat:dau:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối