Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Ðề: Suy nghĩ chia sẽ về đời kế toán

em mới đi làm được hơn 1 tháng m.n ạ! Công ty em làm về xd. Mới đầu vào làm có mình em thôi, em lại mới ra trường, những cái k biết chẳng hỏi dc ai, bây giờ có thêm 1 người nữa vào, nhưng có lẽ e lại phải ra đi vì công ty nhỏ k cần 2 kế toán. Em buồn lắm, nhưng biết sao được. Sinh viên mới ra trường đi làm thiếu sót đủ điều, muốn làm có kinh nghiệm nhưng dường như không được nữa rồi.
    Nhiều khi nghĩ 3me nuôi ăn học xong bjo lại thất nghiệp, không bằng những người đi học nghề. hiện giờ mình đang học tiếng trung, hi vọng sau này sẽ dễ kiếm việc hơn. Không biết con đường mình chọn hôm nay có đúng không nữa. Nhưng vẫn phải bước tiếp., không lẽ bjo lại xin tiền 3mẹ?/?
    Lại phải tìm 1 công việc mới, nhưng mình biết chắc là không làm đúng ngành kế toán nữa ùi.
    Cuộc đời không biết đưa ta về đâu!
    :hichic::hichic:

Giờ mình muốn về cũng ko về được nữa rồi vì cty đã tuyển đủ người, đã nhận đủ hồ sơ rồi. hix. hix sao mà cái số mình nó lận đận thế ko biết

Trích dẫn Gửi bởi trang chun
    em mới đi làm được hơn 1 tháng m.n ạ! Công ty em làm về xd. Mới đầu vào làm có mình em thôi, em lại mới ra trường, những cái k biết chẳng hỏi dc ai, bây giờ có thêm 1 người nữa vào, nhưng có lẽ e lại phải ra đi vì công ty nhỏ k cần 2 kế toán. Em buồn lắm, nhưng biết sao được. Sinh viên mới ra trường đi làm thiếu sót đủ điều, muốn làm có kinh nghiệm nhưng dường như không được nữa rồi.
    Nhiều khi nghĩ 3me nuôi ăn học xong bjo lại thất nghiệp, không bằng những người đi học nghề. hiện giờ mình đang học tiếng trung, hi vọng sau này sẽ dễ kiếm việc hơn. Không biết con đường mình chọn hôm nay có đúng không nữa. Nhưng vẫn phải bước tiếp., không lẽ bjo lại xin tiền 3mẹ?/?
    Lại phải tìm 1 công việc mới, nhưng mình biết chắc là không làm đúng ngành kế toán nữa ùi.
    Cuộc đời không biết đưa ta về đâu!
    :hichic::hichic:
    mình cũng giống như bạn
    ra trg đi làm đc 1 năm, và đag lại thất nghiệp, xin việc mãi k đc
    có lẽ mình sắp phải bỏ nghề 1 time rồi, k biết ntn nữa

Trích dẫn Gửi bởi songtu_255
    Giờ mình muốn về cũng ko về được nữa rồi vì cty đã tuyển đủ người, đã nhận đủ hồ sơ rồi. hix. hix sao mà cái số mình nó lận đận thế ko biết
    ủh? bạn bỏ cty cũ rồi ah? @@

Trích dẫn Gửi bởi anh_nam_vt89
    mình cũng giống như bạn
    ra trg đi làm đc 1 năm, và đag lại thất nghiệp, xin việc mãi k đc
    có lẽ mình sắp phải bỏ nghề 1 time rồi, k biết ntn nữa

ủh? bạn bỏ cty cũ rồi ah? @@
    mình ko bỏ cty cũ, mà ý mình là muốn về quê cũng ko được nữa rồi vì cty chỗ mình định nộp hồ sơ đã đủ người, mình đã bị chậm chân

thôi cố gắng đi còn nhiều cơ hội để về quê mà,đừng có nản ná cái gì khó khăn thà càng vững chắc mà hihi

Câu chuyện bạn này giống mình quá, mình quê ở Quảng Nam vào Sài Gòn làm năm nay là năm thứ 2, công việc năm nhất cũng nhiều nhiều việc do mình làm kể cả kế toán nội bộ nhưng sang năm thứ 2 này công ty mình đang mở thêm một công ty mới ( nhưng xin nói rõ là công ty mình đang làm do 2 người chung vốn, giờ công ty mới là một người đang mở riêng) nên công việc bây giờ rất nhàn rỗi, lương mình hiện tại là 5triệu/tháng.Mình hiện tại đang đi học liên thông đại học buổi tối, nhưng mình làm như thế này mình chán quá, mình cảm thấy con người mình không phát triển được,kinh nghiệm thì sẽ không có.Mình đang muốn nghỉ việc để xin việc khác làm nhưng hiện tại thời buổi kinh tế khó khăn nên mình cũng chưa nghỉ được.Mình viết lên đây mong mọi người cho mình ý kiến là nên nghỉ hay không?

Ai bảo dân kế toán là khô khan. Theo mình thì điều đó hoàn toàn sai. Mặc dù công việc của mỗi chúng ta là càn chính xác, tỉ mĩ, nắm luật này luật kia, thông tư này thông tư khác, phải nắm bắt nhanh và chính xác nếu không lại bị mắc lỗi lại phải điều chỉnh, nói chung làm cái nghề kế toán của chúng ta vô cùng vất vã. Ai bảo kê toán là khô khan là cứng nhắc thì người đó hoàn toàn sai lầm. Làm cái nghề kế toán của chúng ta là phải giao lưu nhiều, đi nơi này nơi khác mặc dù công việc có kho khăn trong lòng không dược vui nhưng chúng ta cũng phải luôn nở nụ cười trong cách ứng sử giao tiếp. Làm kế toán thật là vui. Vì chúng ta là một bộ phận quan trong để phát triễn nền kinh tế nước nhà. Mọi người nên tự hào về điều đó. :danhphan:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12