Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Cần trợ giúp làm báo cáo tài chính cuối năm

Cần trợ giúp làm báo cáo tài chính cuối năm

Mình đang khổ tâm nè,có anh chị nào hướng dẫn mình làm Báo cáo Tài Chính cuối năm,quyết toán thuế TNDN,TNCN từng bước cụ thể không nhỉ?nên xem những gì?xử lý những gì? cuối năm thì mình rối cả lên,không biết bắt đầu từ đâu?làm sao cho đúng?phù hợp cả doanh thu và chi phí?lời lỗ thế nào cho hợp lý?Mong các bạn các anh chị trong diễn đàn giúp đở?
    Anh chị nào có từng bước cụ thể thì gửi cụ thể vào mail em để em tham khảo nha:ngocxuyen0112@gmail.com

Chân thành cảm ơn sự giúp đở của các anh chị và các bạn

Ðề: Cần trợ giúp làm báo cáo tài chính cuối năm

Để làm được bộ BCTC năm trước hết bạn cần hiểu rõ mình cần fai làm ji? Áp dụng QĐ nào 15 hay 48? mà sử dụng cho đúng mẫu biểu.
    Theo quy định bộ BCTC gồm:
    1. Bảng Cân đối kế toán
    2. Bảng Cân đối tài khoản
    3. Báo cáo Kết quả hoạt động kinh doanh
    4. Báo cáo Lưu chuyển tiền tệ - Mẫu số B03-DNN
    5. Bản Thuyết minh báo cáo tài chính
    ngoài ra cuối năm chúng ta phải thực hiện quyết toán các lại thuế như TNDN, TNCN do đó trước khi bắt tay vào công việc bạn dựa vào các yêu cầ trên và chuẩn bị dữ liệu, số lệu để đưa lên BC
    Trên thực tế bây giờ các công cụ phần mềm chuyên nghiệp hoặc excell thông thường cũng ra cho chúng ta được bộ báo cáo rồi chỉ có điều là bạn còn bối rối do chưa thật hiểu rõ quy trình thôi - hãy cố găng lên!!!
    Cần hỗ trợ cứ PM qua email, Chúc bạn sớm thành công!

Ðề: Cần trợ giúp làm báo cáo tài chính cuối năm

Trích dẫn Gửi bởi thuongmai58
    Tổng hợp số liệu các TK trong 12 tháng và lập được "Bảng cân đối tài khoản năm " căn cứ vào bang CĐTK này bạn làm theo MẪU (Mình đã gữi cho bạn qua Email) có vướng mắc hay Email cho mình....Chú bạn thành công
    cám ơn bạn