Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Các anh chị giúp em về ủy nhiệm chi với

Ðề: Các anh chị giúp em về ủy nhiệm chi với

Bên bạn đã thông báo thay đổi tên cty với ngân hàng chưa? Mà thay đổi tên cty thì phải có dấu mới chứ? Tên cty mới mà dấu cũ thì làm sao đc? Khi thay đổi thông tin liên quan đến cty thì bạn phải thông báo cho NH để họ cập nhật lại thông tin cty bạn. Theo mình nghĩ thì tên cty và dấu phải đồng nhất với nhau thì mới ck đc.

Trích dẫn Gửi bởi minhhuong08
    Bên bạn đã thông báo thay đổi tên cty với ngân hàng chưa? Mà thay đổi tên cty thì phải có dấu mới chứ? Tên cty mới mà dấu cũ thì làm sao đc? Khi thay đổi thông tin liên quan đến cty thì bạn phải thông báo cho NH để họ cập nhật lại thông tin cty bạn. Theo mình nghĩ thì tên cty và dấu phải đồng nhất với nhau thì mới ck đc.
    Bạn hiẻu nhầm ý mình mất rồi. Hiện tại tên công ty và dấu mới hết. Nhưng ý mình muốn hỏi là hóa đơn khách hàng xuất cho mình là tên công ty cũ, bây giờ mình thanh toán cho khách hàng theo tên và dấu côngt y mới có được không.

Tháng 7 thay đổi tên công ty, khách hàng xuất hóa đơn trong tháng 6 hay tháng 7?
    Nếu xuất t6 thì bạn lập UNC theo tên mới, dấu mới ở tháng 7 thì k vấn đề gì
    Nếu xuất t7 mà bạn chưa thông báo thay đổi tên DN sai sót thuộc về bên bạn, còn bạn đã thông báo rồi thì đề nghị khách hàng xuất lại hóa đơn theo tên mới cho bạn. Khi thay đổi tên DN bạn cần thông báo tới các đơn vị, cơ quan, khách hàng, nhà cung cấp để họ nắm được.
    Không thể dâu ông lọ cắm cằm bà kia được

Trích dẫn Gửi bởi mlclcl
    Bạn hiẻu nhầm ý mình mất rồi. Hiện tại tên công ty và dấu mới hết. Nhưng ý mình muốn hỏi là hóa đơn khách hàng xuất cho mình là tên công ty cũ, bây giờ mình thanh toán cho khách hàng theo tên và dấu côngt y mới có được không.
    Bạn dùng tên cty mới cùng dấu mới nhé.

Khi có con dấu mới và tên cty mới đã báo cho ngân hàng thì việc mình làm ủy nhiệm chi trả cho nhà cung cấp lúc còn tên cty cũ vẫn được bạn. Không được thì không lẽ quay lại quá khứ à.

Dùng con dấu và tên cty mới, nếu chưa thông báo cho ngân hàng và khách hàng thì phải thông báo trước rồi mới thanh toán bằng UNC cho khách hàng.

hủy hóa đơn xuất lại tên cty mới rồi trả tiền

Trích dẫn Gửi bởi Phượng Lương
    Tháng 7 thay đổi tên công ty, khách hàng xuất hóa đơn trong tháng 6 hay tháng 7?
    Nếu xuất t6 thì bạn lập UNC theo tên mới, dấu mới ở tháng 7 thì k vấn đề gì
    Nếu xuất t7 mà bạn chưa thông báo thay đổi tên DN sai sót thuộc về bên bạn, còn bạn đã thông báo rồi thì đề nghị khách hàng xuất lại hóa đơn theo tên mới cho bạn. Khi thay đổi tên DN bạn cần thông báo tới các đơn vị, cơ quan, khách hàng, nhà cung cấp để họ nắm được.
    Không thể dâu ông lọ cắm cằm bà kia được
    Thank bạn
    Khach hàng xuất hóa đơn tháng 6 cho mình bạn ah. Vậy thf ok rùi

---------- Post added at 10:42 ---------- Previous post was at 10:42 ----------

Trích dẫn Gửi bởi cucainho89
    Khi có con dấu mới và tên cty mới đã báo cho ngân hàng thì việc mình làm ủy nhiệm chi trả cho nhà cung cấp lúc còn tên cty cũ vẫn được bạn. Không được thì không lẽ quay lại quá khứ à.
    Thank ban.

---------- Post added at 10:46 ---------- Previous post was at 10:42 ----------

Dạ vâng em cảm ơn tất cả mọi người!