Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

năm kế toán buồn.....!

tình hình là em sắp lấy bằng rồi, học 4 năm, cầm tấm bằng ra trường không biết làm cái gì nữa, mọi người cứ bảo kế toán con trai là lợi thế, nhưng mà em thấy chẳng lợi thế gì cả, đặc biệt trong thời kỳ kinh tế khó khăn thế này, cầm bằng trên tay rồi không biết sẽ làm gì với nó nữa, cứ đi nộp hồ sơ và chờ đợi, chơi nhiều mà thấy ức chế quá, không biết làm thế nào.....các anh chị đi trước cho ý kiến đi, để em thấy ra cái con đường phía trước có chút ánh sáng, mong một công việc , lương thấp cũng đc mà còn khó hơn lên trời...hjx.........nản quá..........hà nội ơi là hà nội!

View more random threads:

Ðề: năm kế toán buồn.....!

Trích dẫn Gửi bởi hoavokhuyet9
    tình hình là em sắp lấy bằng rồi, học 4 năm, cầm tấm bằng ra trường không biết làm cái gì nữa, mọi người cứ bảo kế toán con trai là lợi thế, nhưng mà em thấy chẳng lợi thế gì cả, đặc biệt trong thời kỳ kinh tế khó khăn thế này, cầm bằng trên tay rồi không biết sẽ làm gì với nó nữa, cứ đi nộp hồ sơ và chờ đợi, chơi nhiều mà thấy ức chế quá, không biết làm thế nào.....các anh chị đi trước cho ý kiến đi, để em thấy ra cái con đường phía trước có chút ánh sáng, mong một công việc , lương thấp cũng đc mà còn khó hơn lên trời...hjx.........nản quá..........hà nội ơi là hà nội!
    Cố gắng lên bạn, thời buổi khó khăn mà. Mình nghĩ trong lúc nộp hồ sơ và chờ đợi cv thì bạn nên đi học thêm kế toán thực hành ở trung tâm, cái này sẽ giúp bạn có thêm rất nhiều kiến thức từ việc thực hành thực tế, download các thông tư nghị định về thuế mà đọc.
    Rồi dần bạn sẽ xin được việc thôi. Chúc bạn sớm tìm đc cv !

mình sắp ra trường rồi mà chẳng biết sau này làm kế toán như thế nào nữa...liệu mình có thể xin được việc k?

Thi vào mấy công ty kiểm toán độc lập mà làm đi em.

Mình cùng cảnh ngộ vs chủ topic, hihi

Cố lên bạn ^_^. Rồi tất cả cũng sẽ qua thôi ^^!

Trích dẫn Gửi bởi Olympios
    Thi vào mấy công ty kiểm toán độc lập mà làm đi em.
    em cũng nộp hồ sơ vào mấy công ty kiểm toán độc lập, vị trí trợ lý kiểm toán, mà hok thấy họ gọi, không hiểu thế nào nữa...!

bạn thấy buồn và tôi cũng buồn

Trích dẫn Gửi bởi vinhxaco
    bạn thấy buồn và tôi cũng buồn
    buồn vì chưa có vợ à ?

nhiều DN họ cần người có kinh nghiệm vì họ k muốn phải đào tạo. Bạn lên đọc nhiều sách về kế toán, thuế... và học 1 lớp kế toán thực hành. chúc bạn thành công!

Công nhận xin việc bây giờ khó khăn thật!Năm ngoái muốn thử sức và thay đổi môi trường làm việc mà k ai gọi luôn.Đấy là chưa kể các bạn chư có kinh nghiệm.
    Nói chung trong lúc chờ đợi nên tạm thời làm kt bán hàng trong các siêu thị ,TTTM,dành thời gian tích lũy thêm kinh nghiệm,đang ký học thực hành tại các công ty kế toán ,hoặc nhòe người đi trước chỉ cho...đợi thôi.Chúc các bạn sớm ổn định!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối