Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

mức lương kế toán thuế?

mọi người cho em ý kiến xem làm kế toán thuế thì mức lương bao nhiêu là phù hợp, chuyện là thế này: hôm em đi phỏng vấn thì em ứng tuyển vị trí kế toán công nợ, phỏng vấn một hồi thì KTT nói em phù hợp với Kế toán thuế hơn, chuyển em qua phần đó, nhưng mức lương đề xuất của em vẫn là lương ở vị trí công nợ. mai em đi phỏng vấn lần nữa, em có nên đề xuất lại mức lương không nhỉ? các bác cho em ý kiến với ạ?:longlanh:

Ðề: mức lương kế toán thuế?

Mức lương nó cũng rất khó bạn à, tùy từng vùng sẽ có mức lương chung khác nhau
    và tùy từng công ty cũng sẽ có những mức lương khác nhau. Theo mình thì bạn cứ
    nhận mức lương công nợ đã, rồi vào công ty đó làm, xem mức lương ở đó như thế nào
    mức độ công việc bạn hoàn thành ra sao, rồi mới tính đến chuyện đòi tăng lương cũng
    chưa muộn

vậy cảm ơn bạn nha.hihi

Trích dẫn Gửi bởi annale2004
    mọi người cho em ý kiến xem làm kế toán thuế thì mức lương bao nhiêu là phù hợp, chuyện là thế này: hôm em đi phỏng vấn thì em ứng tuyển vị trí kế toán công nợ, phỏng vấn một hồi thì KTT nói em phù hợp với Kế toán thuế hơn, chuyển em qua phần đó, nhưng mức lương đề xuất của em vẫn là lương ở vị trí công nợ. mai em đi phỏng vấn lần nữa, em có nên đề xuất lại mức lương không nhỉ? các bác cho em ý kiến với ạ?:longlanh:
    Đúng rồi bạn à, cứ làm thử , thạo việc họ thấy năng lực của mình rồi và họ thấy họ cần mình khi đó đề xuất cũng dễ hơn. mà bạn xin việc dễ thế nhỉ? mình xin hoài chưa được huhuhuhu. Giờ nghĩ đi nộp hồ sơ nản quá các bác à. làm sao bi giờ nhể, các bác vào động viên cho e nên tinh thần với. thanks các bác nhiều lắm!!!!!