Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Cảm giác của bạn thế nào đây?

Mình thấy kì lạ thật, không biết công ty mọi người có như công ty mh không , giám đốc bảo nhân viên hành chính nhân sự làm biên bản xác nhận công nợ và tính công nợ nữa chứ , trong khi đó chị ý chả có cái gì ngoài cái hợp đồng kinh tế giữa hai bên , thế không biết mh làm kế toán làm chi ?
    mà cũng lạ là mấy nhân viên kinh doanh chỗ mh nếu có phát sinh gì ngoài hợp đồng mà phải mua ngoài ý thì chả bao giờ cho mh biết cả , cứ âm thầm lặng lẽ rồi đến gần lúc thanh lý hợp đồng thì đòi thanh toán, mà có lẽ mh tức nhất là mấy cái vụ liên quan đến thuế , chả bao giờ hỏi kế toán mà cái gì cũng hỏi giám đốc chứ, mà giám đốc thì làm sao biết được cái mặt nào còn thuế , cái nào ko còn thế , rồi đến lúc viết hóa đơn mh thắc mắc bảo sao ko lấy thuế đầu vào thì bảo hỏi sếp rồi sếp bảo ko lấy , thế thì làm sao mà viết được hóa đơn cơ chứ ? lại phải lọc cọc tìm chỗ mua hóa đơn ? mà có phải lúc nào cũng mua được hóa đơn đâu chứ ?

Ðề: Cảm giác của bạn thế nào đây?

Vậy là do công tác quản lý bên Cty bạn còn nhiều thiếu sót và yếu kém. Bạn nói chuyện với Sếp ý

Ðề: Cảm giác của bạn thế nào đây?

Trích dẫn Gửi bởi alicetran155
    Vậy là do công tác quản lý bên Cty bạn còn nhiều thiếu sót và yếu kém. Bạn nói chuyện với Sếp ý
    yes!yes!,chắc mọi người bên cty bạn vẫnn lầm việc theo kiểu tự do nv lâu rùi thành thói wen rùi,chắc sếp bên bạn kũng dễ tính ak?,bạn nên nói với sếp là có 1cuộc họp cty để đưa ra những kái hợp lý để mọi người dễ làm việc với nhau,k có đến lúc cong việc lung tung hết kả lên,rùi sếp giận lại mắng lấy sang bạn đây,cty mình trước kũng vậy,nhưng bây giờ thì ok òi:demtien: