Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Làm sao bây giờ, cho tui ít ý kiến đi

cảnh sát kinh tế có liên quan gì đến doanh nghiệp không? người ta yêu cầu cấp sơ yếu lý lịch của nhân viên nhưng mà lao động tại công ty lại ko nắm hồ sơ của họ, công ty chỉ có hợp đồng lao động thôi, giờ làm sao điền hết tất cả các thông tin trên sơ yếu khi mà nhân viên thì ko biết mặt nhau, sếp thì yêu cầu lấy hdlđ ra mà ghi, hợp đồng đâu có đủ hết tất cả.

ông kêu chỉ làm lý lịch trích ngang thôi, nhân thân, quá trình đào tạo ko ai quan tâm...., em dở hơi ah, em phải làm theo chỉ đạo của anh (ko đc cãi)

giờ làm sao mà điền sơ yếu lý lịch đây

Ðề: Làm sao bây giờ, cho tui ít ý kiến đi

lần đầu nghe thấy cảnh sát kinh tế yêu cầu thế
    công ty bạn bị sao mà cảnh sát kinh tế vô hỏi thăm thế

không biết nữa. Tự dưng tuần trước có 2 ông đem giấy giới thiệu đến bảo là cảnh sát kinh tế, yêu cầu doanh nghiệp phối hợp để cung cấp thông tin doanh nghiệp để họ nắm thôi, ko chỉ có lý lịch của nhân viên mà còn yêu cầu cả bảng lương, bảng kê tscđ, các hợp đồng kinh tế, thanh lý hđ, bb nghiệm thu bàn giao..., biên bản kiểm tra thuế nếu có...., cả báo cáo tài chính các thông tin từ 2011, 2012

Không biết gì lại gì nữa

Lạ nhỉ? sao công an kinh tế lại cần những vấn đề đó.

mình mới đi làm nên mình cũng ko biết nữa? ông giám đốc thì nghe đến là nói địch mẹ này, địch mẹ nọ (còn nữa ....thô lỗ hết sức), mình lại phải là người đứng ra chịu trận mỗi khi ổng tức giận.

:kingkong: tại sao mình lại phải chịu tra tấn lỗ tai và đầu óc của mình vậy chứ! Thật ko công bằng.............huuuuuuuuuuu.........huuuuu.... ...má ơi

lạ thật sao lại có cảnh sát kinh tế cũng vào cuộc, chỉ có cơ quan thuế xuống kiểm tra thôi chứ nhỉ.có khi nào họ giả danh lừa không nhể ????

Mình cũng đang nghĩ như bạn này đấy, chỉ có trường hợp bên bạn có liên quan đến tội phạm kinh tế thì mới xông vào thôi

Trích dẫn Gửi bởi maithanhve
    lạ thật sao lại có cảnh sát kinh tế cũng vào cuộc, chỉ có cơ quan thuế xuống kiểm tra thôi chứ nhỉ.có khi nào họ giả danh lừa không nhể ????

Hỏi mấy ông cảnh sát đó xem có văn bản, quyết định hay giấy tờ gì của nơi đến không mới cung cấp thông tin hay ktra

người ta có đưa đến 1 cái thông báo. Kính gửi công ty..................

để phục vụ cho công tác nắm tình hình hoạt động, sxkd của các doanh nghiệp trên địa bàn tỉnh bp,phòng cskt ca tỉnh bp đề nghị cty cung cấp 1 số giấy tờ.....như trên.....

vậy đó, ko biết ở bình phước có công ty nào mấy anh vào yêu cầu cung cấp thông tin như vầy ko nữa

chắc chắn công ty bạn có dấu hiệu vi phạm pháp luật rồi. Liên quan đến hoạt động SXKD của Công ty, chế độ lao động tiền lương hoặc có lao động nào vi phạm pháp luật đang trốn.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối