Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chủ đề: một nỗi đau

một nỗi đau

Mình yêu thật sự 1 người , và sau thời gian quen nhau và tìm hiểu tụi mình đã tiến tới hôn nhân .
    Nhưng rồi mình lại thất bại trong hôn nhân sau 2 năm chung sống mình đã có 1 baby rất đáng yêu , nhưng mình đã mất đi ck mình vì những lý do cực kỳ nhảm nhí . vì con dâu và me chồng không hợp . vì anh nghe lời mẹ anh .
    Thế là giờ đây mình phải nghe bài hát "" lắng nghe nước mắt"" của Mr Siro . buồn kinh khủng m.n ak ????
    Rồi mình sẽ đi về đâu????????????? :khocdudoi:

View more random threads:

Ðề: một nỗi đau

oh thks bạn . mình tên ngân cũng là hội nhà kế nek ! thì ngân cũng đang sống vì con thôi , ngân không muốn con mình lớn lên lại không có cha , nhưng sống mà cứ thế này thì lại thấy đâu khổ quá . tiến thoái lưỡng nan bạn ak . hjxhjx . đúng là cuộc đời , phải có sóng gió thì lúc đó mới thấy được niềm vui ^^ . dù sao ngân cũng sẽ suy nghĩ về cái pp bạn góp ý với ngân có lẽ như thế sẽ tốt hơn cho con của mình còn mình thì vứt đi rồi . sẽ làm tất cả vì bé yêu của mình .

Trích dẫn Gửi bởi myngankt
    oh thks bạn . mình tên ngân cũng là hội nhà kế nek ! thì ngân cũng đang sống vì con thôi , ngân không muốn con mình lớn lên lại không có cha , nhưng sống mà cứ thế này thì lại thấy đâu khổ quá . tiến thoái lưỡng nan bạn ak . hjxhjx . đúng là cuộc đời , phải có sóng gió thì lúc đó mới thấy được niềm vui ^^ . dù sao ngân cũng sẽ suy nghĩ về cái pp bạn góp ý với ngân có lẽ như thế sẽ tốt hơn cho con của mình còn mình thì vứt đi rồi . sẽ làm tất cả vì bé yêu của mình .
    khó khăn nào rồi cũng phải qua đi.
    hai bạn đã sinh ra đứa bé thì phải có trách nhiệm với nó. đừng vì những lý do của người lớn mà đẩy nó vào cs thiệt thòi. tội lắm ai ơi.chúc gia đình bạn sẽ êm ấm trở lại!

Trích dẫn Gửi bởi yêu Bố Mẹ
    khó khăn nào rồi cũng phải qua đi.
    hai bạn đã sinh ra đứa bé thì phải có trách nhiệm với nó. đừng vì những lý do của người lớn mà đẩy nó vào cs thiệt thòi. tội lắm ai ơi.chúc gia đình bạn sẽ êm ấm trở lại!
    huhu càng ngày gia đình mình càng tồi tệ bạn ơi , mình lại bắt đầu nảy sinh tình cảm với 1 người , nhưng chưa có gì hết , mình làm vậy là sai nhưng mình không kiềm chế được . mệt mỏi quá .

Con cái là tài sản lớn nhất mà
    Bạn phải suy nghĩ kỹ nhé

Trích dẫn Gửi bởi alicetran155
    Con cái là tài sản lớn nhất mà
    Bạn phải suy nghĩ kỹ nhé
    nếu không vì con chắc mình đi lâu rồi . sống như 1 cái địa ngục vậy

Trích dẫn Gửi bởi zap ca
    nảy sinh tình cảm với người khác mà chưa có gì hết là sao hả bạn?
    mình biếtcó thể bạn trong những lúc buồn chán, thất vọng, muốn tìm một người để tâm sự , để chia sẻ,... và khi người ta quan tâm mình, mình thấy được an ủi và có cảm giác vui , an toàn khi nói chuyện với người ta,...
    bạn Ngân ơi, bạn hãy nói chuyện với chồng bạn một lần, để xem chuyện gia đình của bạn có cách nào giải quyết để gia đình không bị đổ vỡ không? các bạn còn trẻ, dễ dàng làm lại từ đầu, nhưng con trẻ thì sẽ đi về đâu? thôi thì nếu được hãy cố gắng điều chỉnh gia đình đã có của mình, .....
    mình nói với bạn, nghe rất nhẹ nhàng và dễ dàng phải không, nhưng làm sao để thực hiện được điều đó mới khó..... bạn phải cố gắng. và phải thực sự muốn níu kéo gia đình. còn nếu bạn có suy nghĩ sẵn sàng buông tay thì không ai giúp bạn được.
    zap ca ui . mình nói cho bạn nghe nhé . ck mình bây giờ không nc được nữa rùi , mình nói to , nói nhỏ nói vừa vừa rùi nhưng không ăn thua bạn ui , ck mình bây giờ có con riêng với người khác , đòi nhận về nuôi , bảo mình nếu không chấp nhận thì đi đi , mẹ chồng thì thjk cháu trai mà mình thì sinh con gái , ck mình không đi làm mà suốt ngày đi chơi game online , mình đi làm và nuôi cả nhà
    bạn thấy mình sống như thế có quá tệ với ck mình không tại sao ck mình lại như vậy . yêu nhau mới lấy nhưng ck mình lại không tôn trọng mình .
    nếu biết trk mình đã không lấy ck rùi . huhu

zap ca ui . mình nói cho bạn nghe nhé . ck mình bây giờ không nc được nữa rùi , mình nói to , nói nhỏ nói vừa vừa rùi nhưng không ăn thua bạn ui , ck mình bây giờ có con riêng với người khác , đòi nhận về nuôi , bảo mình nếu không chấp nhận thì đi đi , mẹ chồng thì thjk cháu trai mà mình thì sinh con gái , ck mình không đi làm mà suốt ngày đi chơi game online , mình đi làm và nuôi cả nhà
    bạn thấy mình sống như thế có quá tệ với ck mình không tại sao ck mình lại như vậy . yêu nhau mới lấy nhưng ck mình lại không tôn trọng mình .
    là mình thì mình đi từ lâu lắc rồi, ai nói sống vì con là phải hi sinh như vậy, con bạn lớn lên chả lẽ hạnh phúc lắm trong cái tình cảnh vậy sao? nó ko biết suy nghĩ j sao? ... pó tay

Mình yêu thật sự 1 người , và sau thời gian quen nhau và tìm hiểu tụi mình đã tiến tới hôn nhân .
    Nhưng rồi mình lại thất bại trong hôn nhân sau 2 năm chung sống mình đã có 1 baby rất đáng yêu , nhưng mình đã mất đi ck mình vì những lý do cực kỳ nhảm nhí . vì con dâu và me chồng không hợp . vì anh nghe lời mẹ anh .
    Thế là giờ đây mình phải nghe bài hát "" lắng nghe nước mắt"" của Mr Siro . buồn kinh khủng m.n ak ????
    Rồi mình sẽ đi về đâu????????????? :khocdudoi:
    nếu là mình, mình sẽ chọn cách rời xa. bạn có chắc sẽ có thể sống yên bình trong 1ngôi nhà đã có kẻ thứ 3 chen vào.
    Mình biết hôn nhân là chuyện đời người, k thể nói bỏ là bỏ nhưng bạn hãy chọn cho mình con đường mà bạn thấy hạnh phúc nhé. mình cxung đã từng yêu 1 ng rất nghe lời mẹ. vì mẹ anh ấy mà anh bỏ mình. bây giờ nghĩ lại mình phải cảm ơn anh. vì sau này liệu mình có hạnh phúc không khi cái j anh cũng nghe lời mẹ, kể cả tiền bạc và tình cảm?

khuyên bạn chân thành 1 câu, 1 người như thế thì k có tư cách để làm 1 người chồng, càng không có tư cách của 1 người cha, bạn còn trẻ, bạn có thể tự lập và nuôi con được, sau này con bạn lớn lên sẽ hiểu và thông cảm cho bạn!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối