Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Buồn vì không nhạy cảm!

Mình đi Tuyển vị trí kế toán tổng hợp, lĩnh vực xây dựng bên 1 tập đoàn. Qua 2 vòng phỏng vấn đã đạt.
    Đến vòng cuối cùng còn 3 ứng viên. Lần này là làm thực tế trên máy. Hai ứng viên không làm được câu nào. mình làm được 3/4. Sau khi chị kế toán trưởng sinh năm 1982 nói chuyện với hai ứng viên tầm 30 phút rồi đến lượt mình. Mình ngồi nói với bà ấy khoảng 2h đồng hồ. Thế mà đến 12h trưa bà ấy làm một câu:" Làm ở đây lương sẵn sàng trả 6 triệu, có máy tính cá nhân công ty giao cho, hưởng tháng lương thứ 13, nhưng được hay không là chủ yếu do chị, có thể phải gặp sếp hoặc không cần". Giả sử em được vào làm thì chị comment cho em "đề nghị mức lương cao mà công ty sẵn sàng trả"
    Sau một tuần chờ đợi mình quyết định gọi điện hỏi phòng nhân sự thì thấy người mà không làm bài thực hành cuối cùng hôm trc lại được tuyển vào. Thất vọng tràn trề vì không "đi" bà ấy...

Ðề: Buồn vì không nhạy cảm!

Trích dẫn Gửi bởi Phap
    Mình đi Tuyển vị trí kế toán tổng hợp, lĩnh vực xây dựng bên 1 tập đoàn. Qua 2 vòng phỏng vấn đã đạt.
    Đến vòng cuối cùng còn 3 ứng viên. Lần này là làm thực tế trên máy. Hai ứng viên không làm được câu nào. mình làm được 3/4. Sau khi chị kế toán trưởng sinh năm 1982 nói chuyện với hai ứng viên tầm 30 phút rồi đến lượt mình. Mình ngồi nói với bà ấy khoảng 2h đồng hồ. Thế mà đến 12h trưa bà ấy làm một câu:" Làm ở đây lương sẵn sàng trả 6 triệu, có máy tính cá nhân công ty giao cho, hưởng tháng lương thứ 13, nhưng được hay không là chủ yếu do chị, có thể phải gặp sếp hoặc không cần". Giả sử em được vào làm thì chị comment cho em "đề nghị mức lương cao mà công ty sẵn sàng trả"
    Sau một tuần chờ đợi mình quyết định gọi điện hỏi phòng nhân sự thì thấy người mà không làm bài thực hành cuối cùng hôm trc lại được tuyển vào. Thất vọng tràn trề vì không "đi" bà ấy...
    tiếc quá, chia buồn với b nhé, chỗ làm tốt vậy mà..

Làm mấy chỗ đó hư người, mừng cho bạn.

Thế mà đến 12h trưa bà ấy làm một câu:" Làm ở đây lương sẵn sàng trả 6 triệu, có máy tính cá nhân công ty giao cho, hưởng tháng lương thứ 13, nhưng được hay không là chủ yếu do chị, có thể phải gặp sếp hoặc không cần". Giả sử em được vào làm thì chị comment cho em "đề nghị mức lương cao mà công ty sẵn sàng trả"
    BẢ ĐẢ BẬT ĐÈN XANH CHO EM RỒI THÔI , THIÊN THỜI KHÔNG BẰNG ĐỊA LỢI, ĐỊA LỜI CŨNG KHÔNG BẰNG ĐƯỢC LÒNG DÂN: nhưng được hay không là chủ yếu do chị
    Mọi thứ đều có cái giá của nó đó bạn, người ta năng lực yếu nhứng kỹ năng mềm họ cao: ăn nói nịnh nọt, biết chiều ý người, phong bì đẹp, biết đi cửa sau
    Khi xưa mình đi làm bên đối tác bên A bên đó toàn người già U50 trở lên , tính mình kỹ tính nên lúc nào cũng là phai hóa đơn trên excel rồi mới sang bên đối tác để xuất ( hệ thống phòng thủ từ xa), mình đưa cho họ họ bảo OK ko có vấn đề gì cứ ghi đi , đến lúc ghi xong họ chửi xối xả : nào chữ xấu không thẳng hàng, nào nội dung hàng hóa ko phù hợp …………..và gọi điện cả cho xếp mình nói xấu mình, rồi cứ khi nào gặp xếp mình là nói một tràng về mình và dĩ nhiên lần nào xếp mình cũng về nói lại với mình ĐẾN CUỐI NĂM MÌNH CÓ SANG BÊN phòng đó chi cái phong bì 2.000.000 cho bà ta từ đó gặp nhau nói chuyện hớn hở sang xuất hóa đơn không khi nào nói lời nào cả, và cũng chẳng khi nào nói gì với xếp mình về mình nữa, bạn thấy đấy : chị kế toán trưởng sinh năm 1982 (Thế mà đến 12h trưa bà ấy làm một câu:" Làm ở đây lương sẵn sàng trả 6 triệu, có máy tính cá nhân công ty giao cho, hưởng tháng lương thứ 13, nhưng được hay không là chủ yếu do chị, có thể phải gặp sếp hoặc không cần". Giả sử em được vào làm thì chị comment cho em "đề nghị mức lương cao mà công ty sẵn sàng trả") đã quá rõ ràng mà bạn ko chịu hiểu đó thôi

Bây giờ đâu đâu cũng tiền.haizzzz.chỉ khổ ngững người ko có tiền thôi

Phải nói chị kia rất có cảm tình với bạn nhưng có cảm tình với cái phong bì kia hơn, thật tiếc cho bạn. Mình cái khoản ngoại giao cũng kém chứ chưa nói j đến chuyên môn hix. không hiểu sao mình đưa phong bì cho người ta mà cứ như là làm chuyện mờ ám ấy thấy nó sao sao nhưng mà mình thấy người nhận đâu có ngại? nhìn mặt họ tỉnh bơ

nếu mà làm KToans tổng hợp thực sự của công ty XD với mức lương 6t thì hơi mệt đấy E ah. Cuộc đời cũng nhiều loại người đểu thế mà cùng cảnh đi làm thuê mà lại dở trò. Nhưng tiếc làm gì, Nếu đi làm nhân viên cho những Loại KTT kiểu đó sớm muộn cũng hư người rồi phải cung phụng nó muốn sống tự do cũng chẳng được đâu nên tìm cơ hội khác đi mà phấn đẩu để trưởng thành sau làm KTT thì càng khó. ....... Tự tin lên đi

Làm ở chỗ mà Sếp như vậy thì không làm còn hơn.

Con người gì mà ăn tiền trơ tráo vậy ta ?

Làm tư nhân thì việc j phải thế cho khổ ra bạn ơi. Mình nghĩ bạn có năng lực thì sẽ sớm tìm đc một công việc tốt ở một môi trường làm việc tốt. Chúc bạn thành công và may mắn.

làm chỗ đó, ko sớm thì muộn bạn cũng mặc áo ngựa vằn cho ngta...
    chúc mừng bạn đã may mắn.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối