Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 52

Chủ đề: Con gái mà...!

Con gái mà...!

Có người nói với mình: "con gái mà..."
    ám chỉ con gái dễ thay đổi, theo kiểu gió chiều nào theo chiều đó,
    con gái mà.. dễ thay đổi trong tình yêu lắm!
    con gái mà.. khi đã chọn được đối tượng của mình nhưng gặp một anh chàng khác kiên trì theo đuổi cũng dễ xiu lòng!
    con gái mà...!
    Nhưng thực sự thì thế nào đây???
    Đôi khi mới chút thử thách thôi con trai cũng không thể qua được, thế mà bảo con trai yêu ai chỉ yêu một người và nếu muốn họ sẽ đến được với người đó!
    anh đã không còn là anh, anh không quay lại với chị ấy, anh chọn một ngườikhông phải bé, không phải chị ấy.Thế mà anh bảo anh không phải là người bỏ cuộc chơi!
    Hay nói đúng hơn bé phải trả lại cho anh câu: "con trai mà...!"
    Còn mọi người?
    Cho mình ý kiến đi!

Ðề: Con gái mà...!

Uhm, tớ nghĩ là cũng tùy người, tùy đối tượng và tùy hoàn cảnh. Có những người con trai yếu đuối, nhu nhược thì chả bao giờ quyết định được cái gì to lớn, kể cả việc yêu cô này nhưng bố mẹ bảo không được thì cũng bỏ luôn. Còn những người con trai bản lĩnh, mạnh mẽ thì khác, họ quyết đoán hơn, nếu là người chung thủy thì họ sẽ theo đuổi đến cùng và khi có được thì họ biết giữ gìn và nuôi dưỡng tình yêu. Ngược lại những người con trai mạnh mẽ, bản lĩnh nhưng lại có thói trăng hoa, phong lưu, đa tình thì chẹp chẹp..., họ rất nhẫn tâm, trái tim luôn thay đổi, sẵn sàng bỏ rơi người con gái hiện tại mà chạy theo một bóng hồng khác...
    Người ta thường nói: con trai như mưa rào mùa hạ, con gái như mưa dầm mùa đông. Mưa rào đến nhanh chóng, ồ ạt nhưng rồi cũng sẽ đi nhanh, mà khi tạnh thì tạnh ráo luôn, đường đất được rửa trôi sạch sẽ như chưa từng mưa. Mưa dầm đến từ từ, nhẹ nhàng nhưng thường kéo dài và khi tạnh thì nước mưa cũng đã thấm sâu vào lòng đất.
    :gatdau:

Buồn quá, hay là mình thử thay đổi, chấp nhận một người mới đến xem thế nào hì! Dù sao thì mọi chuyện cũng đã qua, cố gắng thêm mệt mỏi, cho cả mình và anh!
    Năm mới đến rồi, mình lại thêm một tuổi!Hic

Sao vậy e?hãy mở rộng lòng mình hơn cho mình thêm cơ hội ,biết đau lần sau sẽ tốt hơn lần trước .

Trích dẫn Gửi bởi beyeuphuong
    Sao vậy e?hãy mở rộng lòng mình hơn cho mình thêm cơ hội ,biết đau lần sau sẽ tốt hơn lần trước .
    Hihi, em cũng không biết thế nào nữa chị à! Đôi khi nghỉ lại vì một người không còn quan tâm tới mình mà thờ ơ với tất cả mọi người cũng không đáng!

rãnh ko ?vào yahoo chat đi

Giờ thì sao ta? Mỗi người đã tìm cho mình được lối đi riêng. Bé hài lòng với những gì mình đạt được, bé tự tin với những gì mình có, thế nhưng bé không tìm được niền vui trong cuộc sống như trước đây.
    Mọi thứ đã thay đổi, con người ta trưởng thành hơn, cuốn vào những mối lo mưu sinh, quên đi những năm tháng gắn bó bên nhau, những kỷ niệm một thời không dễ lãng quên!

Con gái rắc rối lắm ko hiểu và cũng ko bao giờ hiểu.

Trích dẫn Gửi bởi YenNamThien
    Con gái rắc rối lắm ko hiểu và cũng ko bao giờ hiểu.
    Con trai còn khó đoán hơn nhiều!
    Chuyên nói một đằng làm một nẻo => con gái khổ thôi à!

Con GÁI là con Gai Sắc. Động vào chỉ có đổ máu, nhẹ thì chảy máu tay (do bị cào cấu), chảy máu $ (mua quà tặng), vừa vừa thì đổ máu đầu (oánh nhau với thàng khác), nặng nữa thì chảy máu tim:511:. Túm lại kiểu gì thì AE cũng nên đề phòng.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối