Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Có nên tiếp tục theo ngành đã học?

Chào các anh các chị, các bạn!
    Tình hình là em đã ra trường được 2 năm rồi nhưng đến thời điểm này mới chập chững đi học việc. Kiến thức gần như quên hết, vả lại thời SV em học cũng không có chắc kiến thức.
    Hiện tại em thấy rất nản, sợ những con số, mỗi lần đến nơi học việc em lại thấy vô cùng áp lực và căng thẳng.
    Em nên làm thế nào đây, chuyển sang học một nghề khác hay đi học những khóa học như quyết toán thuế, học về phần mềm kế toán và các khóa học trên chứng từ thực tế mà theo quảng cáo là sau vài tháng sẽ có được kinh nghiệm tương đương 2-3 năm, biết đâu sau khi học mấy khóa này sẽ thấy yêu nghề hơn và không còn cảm giác sợ hãi nữa?
    Mong anh chị cho em lời khuyên ạ!
    Em cảm ơn nhiều!

Ðề: Có nên tiếp tục theo ngành đã học?

uh. nếu có điều kiện thì bạn đi học những khóa học như vậy cũng tốt. và điều quan trọng là bạn phải yêu nghề bạn đã chọn, nắm chắc các nghiệp vụ kế toán, hiểu về chuẩn mực kế toán và luật doanh nghiệp

Cố lên bạn nhé, thời gian ko chờ ai cả. Chắx sau này mình cũng phải hc vài khoá này wá

Hiện tại mình đang ở Pleiku, nếu muốn học những khóa này thì phải vào TP HCM, không biết trong này nơi nào học tốt vậy mọi người?
    Còn nếu mình chưa đi được thì hiện tại mình nên làm như thế nào hay học những gì để có thể làm được việc tương đối vậy mọi người, vì đến chỗ tập sự thực sự mình chẳng biết làm gì cả, kiến thức thì không có, gần như là người mới toanh làm ktoan vậy, thấy ngại và xấu hổ lắm! hix

bạn đừng nên ngại, khi mới đi làm bạn hỏi han, thắc mắc những điều bạn không biết là chuyện bt mà, chỉ sợ đi làm lâu rồi mà bạn vẫn hỏi nhwngx điều ngo nghê thì mới sợ cười chê thôi....
    cố gắng lên! Bắt tay vào làm không biết thì hỏi vậy thui, mà cách này bạn nhớ lâu lắm (vì không biết bạn sẽ phải suy nghĩ về nhó nhiều, khi có hwowngs gải quyết bạn sẽ nhớ mãi không thôi) chứ chờ mọi người vạch cho bạn từng gạch đầu dòng để làm thì khó lắm

Khi đi học ban không nắm vững kiến thức, và bạn cũng không đam mê nghề thì bạn có học để thêm kinh nghiệm cũng khó lắm bạn à. Trước mắt bạn ôn lại kiến thức đã học ở trường, vững rồi. Bạn học thêm kiến thức từ các khóa học ngắn hạn khác. Rồi bạn sẽ không còn áp lực trong công việc nữa. Chúc bạn thành công!