Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Có những điều thiêng liêng mà ta vô tình lãng quên.....

Cuộc sống quay cuồng, khiến bạn bị cuốn trôi theo. Những mối quan hệ xã hội, những tình cảm đôi lứa, khiến bạn quên đi tình cảm gia đình. Nhưng có những việc bạn sẽ không bao giờ quên

Gia đình đối với mình luôn thiêng liêng hơn tất cả.
    Cả cuộc đời của bố là cả chuỗi ngày đau khổ, vất vả, là những ngày của nước mắt, mồ hôi và cả máu....
    Từ nhỏ bố đã không có được tuổi thơ như đứa trẻ khác, ông bà nội chia tay nhau, bố là con trưởng nên phải cùng bà chăm lo cho cuộc sống khó khăn ngày đó, lo cho những đứa em của bố.
    Còn nhỏ, nhưng bố đã rời xa gia đình, đi đến vùng đất mới, một nơi xa xôi, để đi làm thuê kiếm tiền giúp bà
    Tuổi nhỏ, làm lụng vất vả, đã khiến cột sống của bố bị còng xuống, tật nguyền ấy theo bố suốt quãng đời còn lại, mà có tiền cũng không chữa được. Thế nhưng bố vẫn xui vẻ, vẫn cười khi thấy người ta trêu chọc.
    Còn nhớ... có lần mình đã cãi nhau với thằng bạn cùng lớp vì trêu chọc bố mình... Mình đã bật khóc, mình biết bố cũng buồn lắm...
    Năm nay bố đã lớn tuổi rồi, mỗi lần về thăm nhà, nhìn thấy bố... nhìn thấy thân hình rám nắng, đôi bàn tay chai sần, có nhiều vết sẹo do lao động, bàn chân bị nứt nẻ, đôi lúc đau nhức khi trời lạnh, mình lại muốn khóc. Bố càng ngày càng ốm, còn ngày càng yếu, mình chỉ muốn làm gì đó nhưng bất lực quá...
    Từ khi xa nhà, bắt đầu cuộc sống nhộn nhịp nơi này, mình đã tự lập, tự kiếm tiền lo học phí, nhưng vẫn chưa đền đáp được công ơn của Bố.
    Đến bây giờ đã đi làm, mà vẫn chưa cho bố được cuộc sống an nhàn, hạnh phúc, không lo nghĩ cơm áo gạo tiền.
    Mình vui lắm khi thấy bố tự hào khi nói về 2 chị em mình, vui lắm khi tổ chức cho bố 1 sinh nhật không quá xa xỉ, nhưng lại ấm cúng, vui lắm khi nhìn thấy nụ cười hạnh phúc của bố...
    Bố ah! có nhiều điều con muốn nói, nhưng lại không thể thốt thành lời, gửi ngàn lời cảm ơn của con đến bố.
    Cảm ơn bố đã mang con đến với cuộc sống này..
    Cảm ơn bố đã làm bố của con......
    Cảm ơn bố đã cho con những lời khuyên bổ ích khi con vấp ngã....
    Cảm ơn bố, và con biết lựa chọn của con sẽ là đúng...
    Chúng con sẽ cố gắng, cố gắng hơn nữa, để cho bố bớt đi gánh nặng và luôn hạnh phúc bên gia đình nhỏ của mình

Ðề: Có những điều thiêng liêng mà ta vô tình lãng quên.....

Tình cảm gia đình luôn là điều thiêng liêng

Ðề: Có những điều thiêng liêng mà ta vô tình lãng quên.....

"1 giọt máu đào hơn ao nước lã".