Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31

Bức xúc lớn nhất của bạn là gì???

Bức xúc lớn nhất của bạn là gì???

Khi người ta đi đứng, nói cười, ăn uống, ngủ nghỉ, làm việc... thì tất cả đều thể hiện hình ảnh mình một cách sinh động, nhưng khi người ta giận giữ mới là lúc thể hiện đúng bản chất của mình nhất

Muốn giận được thì phải có bức xúc.

Vậy bạn hãy post những bức xúc lớn nhất của bạn ở đây để mọi người biết xem bạn là người ra sao? và cùng nhau hạ hỏa, nói ra sẽ giúp nhìn lại sự việc đã qua một cách bình tĩnh rõ ràng và khiến lòng thanh thản...
    :giandu::rachoa:

Ðề: Bức xúc lớn nhất của bạn là gì???

Bức xúc lớn nhất của mình là có người nào đó mới chỉ tiếp xúc mà đã đánh giá tôi thế này thế nọ , nhất là nói những cái mà nó đi ngược so với tôi có. Biết là vậy nhưng thôi, cuộc sống mà. Còn các bạn thì sao ?

Tớ ko có bức xúc, tớ chỉ có cảm giác buồn. Buồn vì từ chối nhận tình cảm của 1 người và ngày kia người ý sẽ đi lấy vợ mà tớ lại ko vui.Hai đứa tớ rất yêu nhau nhưng vì 1 số lý do tớ ko nhận lời yêu bạn ý, sau 5 năm và đây là đoạn kết. Con người đúng là tham lam thật đó, nói đúng ra là bản thân tớ tham lam thật đó. Hạnh phúc ko muốn nhận nhưng cũng ko muốn cho nó cho bất cứ ai khác.

Mình thì chẳng thể hiểu nổi một số người cứ ghen ghét thậm chí là thù hằn với mình, trong khi mình chưa hề có 1 va chạm nhỏ nào với họ. Thật là khó hiểu!

ui, em bùn vì quá, bùn dễ dẫn tới bức xúc gê..:-(((

Mình thì bức xúc với những người mới gặp mình mà đã đánh giá mình thế này thế kia và ghét mìn trong lòng nhưng vẫn cười nói vui vẻ.

Mình có bức xúc lâu năm tất nhiên là vì nghề nghiệp này, cứ phải làm dối hoài, chả nhẽ phải vậy mới lương, có miếng ăn :-((

Trích dẫn Gửi bởi chiem
    mình có bức xúc lâu năm tất nhiên là vì nghề nghiệp này, cứ phải làm dối hoài, chả nhẽ phải vậy mới lương, có miếng ăn :-((
    nghề này là phải vâỵ đó bạn ơi,sếp kêu làm dôí thì phải làm thôi,còn chuyện họ phát hiện ra phạt thì nói sếp kêu thôi.

bức xúc vì thấy bản thân mình kém mà ko thể học thêm đc vì lười và nạp ko vô đầu nên nản.

Trích dẫn Gửi bởi chiem
    Mình có bức xúc lâu năm tất nhiên là vì nghề nghiệp này, cứ phải làm dối hoài, chả nhẽ phải vậy mới lương, có miếng ăn :-((
    Nghề nào cũng có cái hay cái dở. Nếu bạn đã theo kế toán rồi thì hãy chấp nhận nó và yêu lấy nó dù có như thế nào. Chúc bạn luôn vui vẻ đừng để những bức xúc công việc làm mình già đi - mà cái nghề kế toán vốn dĩ đã làm cho con người ta già đi trước tuổi :-(

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối