Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Ðề: su dụng phần mềm fast

bạn gọi cho bên bảo hành của fast để họ hỗ trợ cho nhanh

Mình đang tự học thôi, ko mua của họ sợ ko hỏi dc.hi

trên PM Fast, phần phân nhóm KH cho phép phân nhóm theo 3 cấp, nên ko thể tạo thêm nữa là đúng mà bạn. Ví dụ: phân nhóm theo vùng miền, phân nhóm theo tỉnh thành, phân nhóm theo quận huyện.

Trích dẫn Gửi bởi trang30488
    Mình muốn phân nhóm khách hàng vậy mà chỉ vào được 3 nhóm là ko thể nào tạo được nhóm mới nữa
    tại sao vậy nhỉ?
    Bạn đang hiểu sai về ý nghĩa của việc phân nhóm khách hàng trong phần mềm FAST.

Đây là 3 cấp nhóm, tại mỗi cấp bạn có thể tạo ra nhiều nhóm khác nhau. Việc lên báo cáo theo nhóm hoàn toàn phụ thuộc vào việc bạn phân nhóm.

VD: Nhóm 1 bạn phân chia theo loại hình khách hàng: Nhà nước, tư nhân, vốn nước ngoài, cổ phần,...mỗi loại này bạn tạo 1 mã nhóm cấp 1
    Nhóm 2 bạn phân chia theo địa lý, tỉnh thành: TP. HCM, Hà Nội,... mỗi loại này bạn cũng tạo 1 nhóm loại 2
    Nhóm 3 bạn phân chia theo tính chất khách hàng: bán buôn, bán lẻ,... mỗi loại này bạn cũng tạo 1 nhóm loại 3

Nhóm 3 thuộc nhóm 2 và thuộc nhóm 1 nào thì phụ thuộc vào khi khai báo mã khách bạn nhập các mã nhóm tương ứng.

Như vậy khi xem báo cáo, nếu đk lọc của bạn là ntn thì sẽ lên như vậy. VD: Bạn muốn lên công nợ của các khách hàng nước ngoài tại khu vực Hà Nội và bán buôn, lúc đó đk lọc sẽ nhập tương ứng các mã nhóm.

Mọi thắc mắc khi dùng sản phẩm bạn vui lòng đặt câu hỏi tại: http://www.**************/forum/phan...ham-fast-accounting-24.122294.html#post992764

Thân!