Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

Dặn lòng lương bao nhiêu không quan trọng mà sao vẫn tủi thân

Khi mới bắt đầu bước vào cty mình xác định trước mới đi làm lương bổng bao nhiêu không quan trọng, chủ yếu là kinh nghiệm mình tích cóp được. hơn nữa cty cũng vừa mới thành lập, sẽ còn có nhiều khó khăn, chỉ cần có gắng cùng cty vượt qua thời gian này thì mình sẽ có cơ hội phát triển nghề nghiệp hơn..............
    Cho dù đã tự dặn lòng như thế nhưng khi nghe mấy a chị trong gia đình nói về lương thưởng tết mà thấy tủi thân quá, lương mình chỉ bằng 1/3 của họ. một con số thật thấp....
    vô tình hôm qua chị hỏi về lương, mình trả lời con số mình thực nhận, chị ngạc nhiên và nói mình nên chọ cty khác, cùng những câu nói khác đã làm mình bật khóc.........
    mình mới ra truòng kinh nghiệm còn non nớt, được làm cho cty này, được mọi người yêu quý và chăm sóc, coi mình như đứa e gái, mình rất hạnh phúc, mình muốn cùng cty, cùng các anh ở đây cống hiến và phát triển. cuộc sống cũng rất cần tiền, nhưng nó không phải là tất cả, ba mẹ cũng muốn mình đi làm nơi khác, nhưng liệu nơi ấy có tốt như nơi này, và quan trọng nơi ấy có nhận 1 đứa sinh viên như mình, có nhiều tình cảm như nơi đây
    mình quý chú GĐ, a trưởng phòng và mọi người nơi này...............
    mình sẽ tiếp tục con đường mình đã chọn, hi vọng đây là sự lựa chon đúng đắn..........

Ðề: Dặn lòng lương bao nhiêu không quan trọng mà sao vẫn tủi thân

mình cũng nghĩ như bạn đó,tuy lương ở đây thấp nhưng mọi người rất thương iu nhau,không tranh giành,ghen tỵ nhau,tại mới ra trường mà nên có chỗ nhận là tốt rồi,giờ bạn cứ làm ở đó lấy kinh nghiệm trước đã rồi vài bữa kiếm chỗ khác làm cũng được,chắc mọi người k nghĩ gì đâu,lâu lâu bạn có thể ghé cty chơi mà.

huhu!xúc động wa.Mình kũng giống như bạn đấy,mình làm cho cty of cậu mình,vì cty có mỗi mình là con gái lại ít tuổi nữa,nên mình được quan tâm nhất,nếu k làm ở đây nữa mình kũng rất buồn,mình chỉ sợ đi làm ở chỗ khác lại k được như làm ở đây thui,mình kũng chưa pít tính tnào pjờ,k pít nên đi hay nên ở nữa.:k5824633::tinhtoan::hichic::hichic::hichic:

Cố lên em, vạn sự khởi đầu nan. Quan trọng là khi làm việc mình thấy thoải mái là được, chứ lương cao mà làm viẹc lúc nào cũng phải căng hết các cơ quan xúc giác và cảm giác ra thì mệt mệt. sau này cố gắng kím ông chông giàu, đỡ phải lo mấy chuện tiền nong nữa là okie roài. :cuoiranuocmat::cuoiranuocmat::cuoiranuocmat::cuoi ranuocmat::cuoiranuocmat::cuoiranuocmat::cuoiranuo cmat::cuoiranuocmat:

những tâm trạng giống nhau thui bạn ah.............
    cùng động viên nhau cố gắng nào

---------- Post added at 09:54 ---------- Previous post was at 09:52 ----------

Trích dẫn Gửi bởi maimaxv
    Cố lên em, vạn sự khởi đầu nan. Quan trọng là khi làm việc mình thấy thoải mái là được, chứ lương cao mà làm viẹc lúc nào cũng phải căng hết các cơ quan xúc giác và cảm giác ra thì mệt mệt. sau này cố gắng kím ông chông giàu, đỡ phải lo mấy chuện tiền nong nữa là okie roài. :cuoiranuocmat::cuoiranuocmat::cuoiranuocmat::cuoi ranuocmat::cuoiranuocmat::cuoiranuocmat::cuoiranuo cmat::cuoiranuocmat:
    hi, cảm ơn chị, " nhan sắc có hạn, thủ đoạn cũng không có" thì làm sao có chồng giàu dc chị. hicccccccc

ec,chồng giàu mà nó k cho mình giữ xiền,nó đem cho gái hết thì chồng giàu kũng như k.thời hiện đại hại xiênd hại cả con người rùi thì pải:money::daica::chongmat:

Mình nghĩ bạn nên tiếp tục ở lại!
    Thứ 1: Vì mình mới ra trường, có được 1 công việc mà có thể tích lũy được kinh nghiệm là điều vô cùng may mắn rồi.
    Thứ 2: ở đây bạn được yêu thương, không bị chèn ép, điều này hiếm nơi nào có được lắm.
    Thứ 3: anh chị bạn đi làm trước bạn, mức lương gấp 3 lần bạn thì cũng là điều hết sức bình thường thôi.
    Như mình, cũng mới ra trường, đang làm tiếp tân với kế toán công nợ, nhưng mọi ng luôn coi mình là tiếp tân, không có được 1 chút kinh nghiệm nào liên quan tới nghề nghiệp, lương cũng thấp, nhưng ở thời buổi kinh tế khó khăn lại gắng gượng thôi bạn ah!
    Vui vẻ làm tiếp công việc đó bạn nhé!

thanks bạn, mình cũng mong bạn sẽ thành công

mindf cũng mới ra trường xin đc việc kês toán ở cty nhỏ lương thấp nhưng thoải mái, có điều có mình mình làm kế toán nên nhiều khi đầu óc muốn nổ tung vì ko biết làm tn, nhưng cứ thế ròi mình mới có kinh nghiệm đc mọi ng ạ

cùng cố gắng nào mọi ng

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối