Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Chán nghề???

Chán nghề???

Bất hạnh! bất hạnh cho mình rồi - ai không yêu nghề thì cũng sẽ bất hạnh thôi! Nhưng mình chán làm ra những con số ảo rồi, ngày ra trường mình gọi mình là "kế toán sáng tạo". bây giờ mình coi mình là "kẻ vô công rồi nghề"!!!Thời gian này tỉ lệ thuận vớí mức lương là sự chán nản về công việc...
    Mình sinh ra không phải làm kế toán (hoặc công việc mình là không phải là công việc của kế toán thực sự). Tính cách mình không phù hợp với công việc này. Híc! không biết vì "mưu sinh" mà biết bao con người phải còng mình, hì hì hụi với công việc chán ngán này!!!
    Hi vọng đây là tâm trạng sản sinh trong những phút giây stress!!:helpsmilie:
    :gun_bandana::banghead::gun_bandana::book::gun_ban dana::book::banginvg1::dapghe::banginvg1::dapghe:

View more random threads:

Ðề: Chán nghề???

Trích dẫn Gửi bởi ngoacxinh
    Bất hạnh! bất hạnh cho mình rồi - ai không yêu nghề thì cũng sẽ bất hạnh thôi! Nhưng mình chán làm ra những con số ảo rồi, ngày ra trường mình gọi mình là "kế toán sáng tạo". bây giờ mình coi mình là "kẻ vô công rồi nghề"!!!Thời gian này tỉ lệ thuận vớí mức lương là sự chán nản về công việc...
    Mình sinh ra không phải làm kế toán (hoặc công việc mình là không phải là công việc của kế toán thực sự). Tính cách mình không phù hợp với công việc này. Híc! không biết vì "mưu sinh" mà biết bao con người phải còng mình, hì hì hụi với công việc chán ngán này!!!
    Hi vọng đây là tâm trạng sản sinh trong những phút giây stress!!:helpsmilie:
    :gun_bandana::banghead::gun_bandana::book::gun_ban dana::book::banginvg1::dapghe::banginvg1::dapghe:
    Ai trong chúng ta cũng có những giây phút chán nản với công việc của mình, một phần cũng bởi là do áp lục công việc quá nhiều, cho nên chúng ta nên giải tỏa cái áp lực công việc đó. Hãy nhậu nhẹt đeeeeeeeeeeeeeeeeeee

van su khởi đầu nan gian nan bắt đầu nản

hay,hj************************xx

Chán lắm, chán lắm chứ.
    Như thế nào là kế toán giỏi ? Phải chăng kế toán giỏi là giỏi làm ra những con số ảo hay sao? Cái lý tưởng về nghề kế toán giờ đâu mất rồi? Mất phương hướng quá đi. Mình muốn bỏ nghề. HuHuhu

Mình nhớ có 1 câu nói, nếu anh giỏi thì làm ở lĩnh vực nào anh cũng giỏi. Thành ra mình cũng dần yêu nghề hơn. )

Nói hết đi rồi sẽ giải tỏa được.......................................... ............... chán nghề

Mình thấy nghề kế toán rất OK mà, đứng sau mỗi giám đốc thôi:
    1. Mua bán gì cũng được % cao lắm mà
    2. cái gì mình cũng thấy được ưu ái

bạn đang làm doanh nghiệp ngoài hay nhà nước? nếu biết phấn đấu vào nhà nước vươn lên kế toán trưởng được thì cái gì cũng OK

em mới ra trường nhưng đi làm đc gần 1 năm rồi mà cũng thấy chán. Những gì em đc học ở trên lớp nó khác với thực tế. Sai sót nhiều và môi trường làm việc cũng khiến em cảm thấy ngột ngạt với kế toán.