Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Mong mọi ng góp ý giúp mình với, đầu óc bấn loạn quá!

Tình hình là mình ra tr dc mấy tháng rồi, vẫn cứ thất nghiệp ở nhà, mình học tr Thương mại, cũng cố gắng để dc cái bằng Giỏi, chuyên ngành kế toán, nhưng khổ nỗi đi đâu giờ cũng đòi hỏi kinh nghiệm,, nên là vẫn thất nghiệp mấy tháng nay, mình có đứa bạn làm KFC, nó bảo thích đi làm bên đó thì nộp hs cho nó, nhưng mà phải làm theo ca, mà công việc là trợ lý quản lý, nên là ko liên quan gì đến kế toán mấy, Nhưng dc cái là lương cũng khá,
    Thực sự thì mình vẫn thích làm cv liên quan đến kế toán hơn, vì là học 4 năm ra chỉ mong dc làm kế toán để vận dụng kiến thức đã học, mình chỉ sợ kiến thức nó mai một đi thì hơi phí. Nhưng mà giờ đi đâu cũng cứ đòi hòi kinh nghiệm, mà sv mới ra thì chả có tý kinh nghiệm nào. mình lại cứ ko thể ở nhà ăn bám bố mẹ mãi thế này, rồi ngại với bố mẹ, ngại với hàng xóm, nói chung là ở nhà nhiều cũng bị áp lực lắm, nhưng đi làm cv kia thì lại ko liên quan đến nghề nghiệp rồi lại làm ca nữa, nhưng đi làm thì sẽ có tiền,.....giờ mình băn khoăn quá đi mất, trời ạ............Mong mọi ng giúp đỡ cho mình ý kiến xem có nên nộp vào KFC để đi làm ca kíp ko nhỉ?

Ðề: Mong mọi ng góp ý giúp mình với, đầu óc bấn loạn quá!

Theo mình thì bạn cứ đi làm đi, bây giờ khó xin vc lắm, nhất là kế toán. Có vc làm là may rồi, bạn ko tìm đc vc ở nhà kiến thưc nó cg mai một thôi. Bạn đi làm bạn sẽ đc va chạm với nhiều thứ và rút ra đc nhiều kinh nghiệm hơn bạn sẽ bạo hơn nhiều. Đó cg là nên tảng cho bạn sau này tìm vc kế toán đó.

Em nên đi làm khi chưa tìm được việc kế toán như ý. Đi làm có kinh nghiệm thực tế cho dù không phải đúng chuyên ngành nhưng mà cũng là kinh nghiệm em ah.
    Vừa đi làm vừa tìm việc kế toán phù hợp và chờ cơ hội nữa. Nếu đi làm ca mà lương khá thì cũng tốt mà.

Cảm ơn mọi ng nhìu nha, chắc mình cũng nên xem xét đi làm thôi, chứ ở nhà dần dần cứ cảm thấy thiếu tự tin thế nào ấy, dần dần đánh mất đi niềm tin vào bản thân, cứ thấy mình kém cỏi, hix hix!

làm ở đó đc làm theo ca thì cậu nên chọ lắm ca tối ý còn giờ hành chính chịu khó lên mạng tìm việc rùi nộp hồ sơ phỏng vấn!không khó xin việc lắm đâu t còn vừa mới ra trường học trường k tên tuổi gì vẫn xin được việc ý!cố lên cậu na!

Mình nghĩ là bạn nên đi làm tạm thời ở KFC đi, có ai ra trường mà xin được việc đúng chuyên ngành luôn đâu,ít lắm bạn àk.Hồi trc mình mới ra trường cũng phải đi làm trái ngành mất 1 năm mới xin đc việc kế toán đó, trc mắt mình cứ tính là đi làm để bố mẹ ko phải nuôi mình nữa là được chứ chẳng biết bạn nghĩ thế nào chứ mình thấy ở nhà suốt chán mà nhiều áp lực lắm.

uhm. mình cũng nghĩ bạn nên đi làm. vừa làm vừa tìm việc, với lại bằng của bạn lại dễ kiếm việc nữa. bạn sao mà giống mình quá, mình cũng đang lao đao tìm việc, cũng đang làm thêm. hjc. chờ đọi cơ hội

nên đi làm đi bạn ạ, bạn còn có cơ hội làm việc đó đừng ở nhà mãi như mình cũng chán đâm ra nghĩ linh tinh. mình cũng thất nghiệp mấy tháng rồi, lắm lúc tự ti đi xin việc thì mãi không được.