Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

phân bổ chi phi 622 và cp sxc, cầu cứu mọi người

em đang thực tập mà bị cái này quần mong anh chị giúp e lối thoát, e sắp lên thớt hì hì
    côg ty em là công ty may mặc chuyên gia công và sx đồ thời trang tức là có 2 hình thức sx:
    1/ nhận hàng của người khác về gia công=> trường hợp này không có cp 621( vì khách hàng phải cung cấp) và 6277( gia công ngoài), chỉ có cp 622 và 627 là chình
    2/ tự sx theo đơn đặt hàng, vì công ty nhỏ nên trang thiết bị ít phải đi gia công ngoài nhiêu, chi phí gia công 6277 chiếm tới 46% dẫn đến cp 622 và 627 ít.(công nhân lúc này chỉ đóng gói bốc xếp mà thui.)
    em đang khổ ko biết phân bổ 622 và 627 theo cách nào là hợp lý nhất mong các anh chị cho ý kiến
    thực tế ct chỗ em phân bổ cả 622 và 627 theo doanh thu tạm tính đã loại trừ bớt đi 621 và 6277
    công thức: (giá ký trong hợp đồng* số lượng sp)- 621-6277
    theo giải thích của chị kế toán là 621 và 627 ở 2 hình thức sx trên khác biệt nhau một bên ít và một bên nhiều, nên muốn có sự phân biệt ít nhiều đó thì tiêu thức phân bổ ở đây cũng phải bên ít bên nhiêu, muốn tiêu thức phân bổ ít đi thì phải trừ đi 621 và 6277 như công thức.
    nhưng e có tham khảo một chị kiểm toán chị bảo không giống ai cả huhu, em biết làm sao tuy dài nhưng mong anh chị cho ý kiến lắm lắm huhhuhuhu. nếu muốn rõ e cho bảng z ra lun nè.

View attachment 12860

Ðề: phân bổ chi phi 622 và cp sxc, cầu cứu mọi người

nhìn cp nhân công 622 nhiều ;à do công ty làm giả đấy, éc