Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

không biết làm kế toán thuế :((

các bác ak, em lo quá!!!
    em chưa làm thuế bao giờ nhưng giám đốc đang nói em kiêm thêm phần này, thực ra chỉ có kê khai thuế thôi, nhưng e chưa làm bao giờ nên cứ sợ sợ thế nào ấy. huhu, em biết đây là cơ hội tốt, nhưng hiện tại em mới làm mà chẳng có ai hướng dẫn em cả, tại nếu chị kế toán thuế nghỉ thì chỉ mình em làm kế toán thôi, kiêm hết.... hic hic, công ty lại đang cắt giảm nhân sự chắc chắn không tuyển thêm nhân viên đâu.
    khụ khụ, không biết làm sao các bác nhỉ ????

[B]Ðề: không biết làm kế toán thuế :bdance:

Ðề: không biết làm kế toán thuế :-((

Tham khảo trên danketoan nhà mình, đọc thông tư về quản lý thuế, các thông tư về thuế nữa bạn à, bạn sẽ ok thôi. Chỉ là kê khai mà bạn. Còn việc điều chỉnh mức thuế phải nộp như thế nào.... kế toán trưởng hoặc kế toán tổng hợp sẽ lo.
    Thân,

Tình trạng của bạn giống như mình lúc trước vậy, mới đi làm cũng chưa biết gì hết. Mình nghĩ là bạn nên xem lại mấy cái tờ khai thuế hàng tháng trước đây, rồi chọn 1 tháng nào đó làm cho quen tay (vài tháng cũng dc), làm từ từ rồi bạn sẽ làm đc thôi ah....

điều chỉnh thuế phải nộp là cần phải làm những rj thế chị

cố lên nha chị..!!

[B]Ðề: không biết làm kế toán thuế :mocmui:.

co j phải lo lắng nhỉ, kế toán thuế là phần dể nhất, chỉ theo dõi các hóa đơn, có đúng quy định ko, có quá hạn ko rồi kê khai vô thôi, còn điều chỉnh thuế ntn thì có KTT và Giám đốc lo, nếu mà thuế phải nôpp nhieu qua thì mình có thể mua hóa đơn (hop thuc hoa chi phi) de tranh phai nop thue

Trích dẫn Gửi bởi ms.nguyet
    các bác ak, em lo quá!!!
    em chưa làm thuế bao giờ nhưng giám đốc đang nói em kiêm thêm phần này, thực ra chỉ có kê khai thuế thôi, nhưng e chưa làm bao giờ nên cứ sợ sợ thế nào ấy. huhu, em biết đây là cơ hội tốt, nhưng hiện tại em mới làm mà chẳng có ai hướng dẫn em cả, tại nếu chị kế toán thuế nghỉ thì chỉ mình em làm kế toán thôi, kiêm hết.... hic hic, công ty lại đang cắt giảm nhân sự chắc chắn không tuyển thêm nhân viên đâu.
    khụ khụ, không biết làm sao các bác nhỉ ????
    Nếu em cần gấp thì có thể sang chị tham gia khóa kê khai thuế bên chị học phí có 300k thôi nhé, học và hướng dẫn kê khai các loại thuế trong DN TNCN, TNDN, làm tạm tính thuế và các báo cáo thuế liên quan nữa. Em có thể chọn hoặc là học trên hóa đơn của doanh nghiệp bên chị hoặc là học trên hóa đơn của công ty em luôn. 1 công đôi việc nhé

khó khăn đến trước rùi thành công đến sau bạn ah.
    cố gắng lên!
    bạn cứ lên diễn đàn tham khảo , hoặc là đi học thêm 1 khóa về kế toán thuế là ok mà
    chúc bạn thành công!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối