Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ứng xử trong môi trường công việc

Xin chào các Anh Chị, em đang thực tập tại một công ty TNHH, em cảm thấy vô cùng khó xử trong cách ứng xử với các anh chị trong phòng kế toán. Mấy bạn em thì tỏ ra vô cùng "dễ thương" tíu tít hỏi thăm gia đình, nhà cửa... nhưng em thì không biết hỏi gì ( chỉ cười và trà lời khi có anh chị nào hỏi thăm ). Em có cảm giác mọi người đang nghĩ em "Chảnh" . Một tuần em chỉ ghé có môt lần nhưng áp lực lớn quá. Em mong kỳ thực tập sớm qua.:-(

Sau này em đi làm không biết em có gặp tình trạng như vậy không? Như em chắc không thể thành công trong nghề kế tóan phải không các anh chị :-(

Chia se voi ban

Trích dẫn Gửi bởi minhlong
    Xin chào các Anh Chị, em đang thực tập tại một công ty TNHH, em cảm thấy vô cùng khó xử trong cách ứng xử với các anh chị trong phòng kế toán. Mấy bạn em thì tỏ ra vô cùng "dễ thương" tíu tít hỏi thăm gia đình, nhà cửa... nhưng em thì không biết hỏi gì ( chỉ cười và trà lời khi có anh chị nào hỏi thăm ). Em có cảm giác mọi người đang nghĩ em "Chảnh" . Một tuần em chỉ ghé có môt lần nhưng áp lực lớn quá. Em mong kỳ thực tập sớm qua.:-(

Sau này em đi làm không biết em có gặp tình trạng như vậy không? Như em chắc không thể thành công trong nghề kế tóan phải không các anh chị :-(
    Chào bạn,
    Có lẽ bạn chưa va chạm cuộc sống nhiều nên ngỡ ngàng là phải. Tôi là người đang học KT nhưng đã đi làm nhiều năm nên có lời khuyên cùng bạn như sau :
    1. Đến và về đúng giờ, hãy làm những việc được giao một cách nhiệt tình. Tuyệt đối không tham gia vào những câu chuyện phím của các nhân viên chính thức đang bàn. Hãy cứ cười "mĩm" để không phiền lòng họ (cười chân thành không phải cười "đểu") .
    2. Hãy tỏ ra dễ mến, có nghĩa là mĩm cười khi giao tiếp, thăm hỏi xã giao nhưng không nên quá lố và trở nên suồng sã thì phản tác dụng đấy.
    3. Hãy để ý và hoàn tất công việc thực tập của mình (mặc kệ tất cả! Việc mình mình làm).
    Vạn sự khởi đầu nan em ạ. Sống trong môi trường tập thể mà. Chưa chắc nói nhiều như bạn em là được mọi người mến đâu . Người ta nể nhau ở "cái tài" và sự khéo léo chân thành với nhau nữa em ạ.

Chúc em thành công.rool:

Ðề: Ứng xử trong môi trường công việc

Hôm nay là ngay đầu tiên mình tham gia diễn đàn, mình là sinh viên năm cuối, đầu năm sau đi thực tập rồi, trong lòng cảm thấy lo lắng lắm nhưng khi đọc được những lời khuyên này mình cảm thấy an tâm rất nhiều, cảm ơn bạn!!!

Ðề: Ứng xử trong môi trường công việc

Cám ơn bạn đã cho bọn mình những lời khuyên bổ ích như vây. ra năm mình đi thực tập rồi, lòng cảm thấy tự tin hơn rất nhiều.